เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่นColt ต้องเริ่มศึกษาตรงไหนก่อนครับ  (อ่าน 10219 ครั้ง)
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:54:15 AM »

วันก่อนเห็นจะเอา sp-o1 อยู่เลยนิ Cheesy Cheesy Cheesy ได้มาแล้วเอามาให้ชมบ้างนะครับ

SP-01เป็นโปรเจ็คต่อไปครับพี่เอก ส่วนเรื่องโคลท์เป็นความชอบตั้งแต่เด็กๆแล้วอ่ะครับ
อย่างที่บอกครับ ในชีวิตนี้ต้องมีให้ได้อย่างน้อย 1 ตัวครับ ตอนนี้ขอศึกษาไปพลางๆก่อนครับ
ปล.ได้ข่าวว่าได้ปืนลูกซองใหม่แล้วใช่มั้ยครับพี่ วันหลังจขอไปลองยิงหน่อยนะครับยังไม่เคยยิงลูกซองเลย อิิอิ น้ำลายหก

ได้เลยครับ รอรับโทรศัพท์ละกัน อิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:49:36 AM »

กระบอกนี้ รักษาอย่างดีครับ เดิมๆไกแต่งนิดหน่อย(ปู่แต่งไว้)2.5หรือ3ปอนด์เนี่ยแหละเบาหวิว ที่เหฃือก็เปลี่ยนแค่ด้ามโฮก ไม่เคยรมดำ มีสนิมขุมเล็กน้อย แต่ก็เอาไว้ก่อนไม่ได้น่าเกียจอะไรมาก
อ้างถึง

... ดีใจด้วยครับ คุณ Sympho. รักษาสภาพเดิมไว้.
    ความจริงประกับด้ามรุ่นนี้ สวยมากครับ .. ถอดเก็บไว้ดีแล้ว
    สนิมขุม อาจหยอดน้ำมัน แล้วใช้แส้ ทองเหลืองหรือทองแดง อย่าใช้สแตนเลส(แข็งไป).
    ค่อย ค่อยปัด อย่าลงกระดาษทรายเด็ดขาด..

รักษาไว้ให้ดี คงสภาพเดิมเอาไว้ ..
    เป็นรุ่นที่น่าใช้มาก  ชิ้นส่วน หนา แข็งแรง  ..
    ผมก็ใช้รุ่นนี้ เป็นปืนปี ๑๙๖๗ วางใจได้. ครับ..  แต่ไม่สวยเหมือน ของ คุณ Sympho   Grin.

anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:03:06 AM »

เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ  Grin

CoRoNa Club #00
Liberta9171
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:57:23 AM »

ในเวปนี้มีคนพูดถึงเรื่องของ Colt มากครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบเป็นชีวิตจิตใจ จำได้ว่าเห็นครั้งแรกในหนังเรื่องตี๋ใหญ่ที่ฉัตรชัยแสดง มีบางกระทู้ที่รวมพลคน Colt ลองเข้าไปดูครับมีรูปให้ดูหลายๆรุ่นครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 12:20:55 PM »

ขอเพิ่มอีกนิดครับ มีหนังสือ Gun Magazine เคยลงเรื่องราวเกี่ยวกับปืนโคลท์ ประมาณ 6-7 ฉบับ ลองไปหาซื้อดูครับอ่านแล้วละเอียดดี

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:30:06 PM »

เห็นของสวยต้องรีบตัดสินใจ เดี๋ยวอด

ถูกบ้างแพงบ้าง ถ้าชอบจริง ก็ซื้อเถอะครับ แต่ต้องชอบจริงนะ วันข้างหน้าเจอที่สวยกว่าค่อยหาเอาใหม่ ส่วนของเก่าก็ผ่องถ่ายไป ไม่งั้นก็ไม่ได้ซื้อสักที จนราคาปืนหนีเราไปเรื่อยๆ

ถ้า ป.4มันออกง่ายๆ ก็คงทำแบบที่พี่ๆว่าแหละครับ
แต่มันไม่ได้ ได้มาง่ายๆเสียด้วยสิครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:51:49 PM »

สอบถามนิดหนึ่งครับ  ถ้าไม่รวม ซีรี่70 แล้ว โคลตัวก่อน ซีรี่70 กับตัวซีรี่ 80 อันไหนมีคุณภาพดีกว่ากันอ่ะครับ....มีคนบอกว่าซีรี่ 80 ไม่ค่อยดี...ปืนร้าวง่าย  ไม่รู้จริงหรือป่าวครับ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:31:11 PM »

เห็นของสวยต้องรีบตัดสินใจ เดี๋ยวอด

เห็นชอบด้วยครับครูดำ
เห็นด้วยเหมือนกันครับ ครูดำ.... Grin Grin หลงรัก

ต้องมีความบ้าเล็กน้อยด้วยน่ะ Grin Grin

2 เดือน .........กาๆๆๆๆๆบอก สงสัย ยังไม่เข้าข่ายบ้าเล็กน้อย

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 07:18:23 PM »

ครูดำเลยซื้อบ่อยๆ........ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:04:25 PM »

ครูดำเลยซื้อบ่อยๆ........ Wink
......บ่อยจนน่าอิจฉาครับ... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์