เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 06:20:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพล ว่าที่ตำแหน่งนายกรัฐมนตรี  (อ่าน 1763 ครั้ง)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 06:23:44 PM »

Wink http://tnews.teenee.com/politic/12191.html

แล้วคุณละครับ อยากได้ใครมาเป็น นายก คนใหม่  :Smiley :Smiley

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:09:12 PM »

อ๊บ อ๊บ  Wink

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:20:03 PM »

Smiley ยังไม่กำหนดวันเลือกตั้งเลยก็ยังไม่รู้ว่าใครจะได้เป็นนายก

Smiley แต่ผมว่าประชาธิปัตย์ ได้เสวยสุขแน่  นำโดยอภิสิทธิ์ ควงคู่เลขา เทพ เทือก

Wink พรรคร่วมคงหนีไม่พ้น บรรหารบุรี อาจมี สนั่นร่วมแจม   ป๋าเหนาะไม่รู้อาจตกขบวนก็เป็นได้

Smiley นักการเมืองก็หน้าเดิมๆ  ผลัดกันมากอบโกยแล้วก็หมุนเวียนเปลี่ยนอำนาจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2007, 07:34:01 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 11:31:26 PM »

Smiley ยังไม่กำหนดวันเลือกตั้งเลยก็ยังไม่รู้ว่าใครจะได้เป็นนายก

Smiley แต่ผมว่าประชาธิปัตย์ ได้เสวยสุขแน่  นำโดยอภิสิทธิ์ ควงคู่เลขา เทพ เทือก

Wink พรรคร่วมคงหนีไม่พ้น บรรหารบุรี อาจมี สนั่นร่วมแจม   ป๋าเหนาะไม่รู้อาจตกขบวนก็เป็นได้

Smiley นักการเมืองก็หน้าเดิมๆ  ผลัดกันมากอบโกยแล้วก็หมุนเวียนเปลี่ยนอำนาจ

....ถูกต้องแล้วครับทีใครก้ทีมัน   แต่เอ....ถ้าท่านบรรหารร่วมรัฐด้วย สงสัยงานนี้ไม่มีฝ่ายค้าน........แต่ก็เชื่อว่าน่าจะไม่ครบเทอม ตามแบบฉบับของการเมืองไทย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:07:33 AM »

ถูกของคุณเสือโฮก ที่จะมองอย่างนี้. .ผมเพียงขอเข้ามาเติมให้เท่านั้น.

สภาพสังคม ทางการเมืองปัจจุบัน การแบ่งฝ่ายแม้จะชัดเจน เป็นข้อไม่ดี   
แต่ยังมีข้อดีที่เป็นการยกระดับความคิดทางการเมือง อย่างมาก ถึงมากที่สุด
หลังจากยุค พฤษภาคม  ๒๕๓๕

การพยายามทางการเมืองฝ่ายบวก.. ที่เป็นอยู่ในขณะนี้นอกจาก ทำหมัน..ดองเค็ม คนบางจำพวกไว้ 
ที่สำคัญยังเป็นเรื่องของการสร้างหลักการใหม่ที่ดีที่สุดเท่าที่ จะคิดกันได้ใน สนช . ณ.เวลานี้..
เป็นหลักการที่จะเป็นหลักประกัน ให้ระบอบประชาธิปไตยประเทศเรา
ให้มั่นคงแข็งแรงต่อไปในอนาคต ..

หลักการสร้างคน.   คนดีจะสร้างหลักการดีขึ้นมา ..   
เมื่อหลักการดี ก็จะสร้างคนดีเข้ามา   .. สังคมที่ดี จะสร้างหลักคิดดีขึ้นมา
เป็นอีกทางเลือกให้สังคมไทยได้พบ เห็นมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่..   Smiley

ปชป.  ไม่ใช่ พรรคเดียวที่ หวังจะเป็นรัฐบาลได้โดยไร้คู่แข็ง ..
มันต้องขึ้นอยู่ที่ นโบบายที่ดี.. วิธีการนำเสนอ.  ขึ้นอยู่กับคนของพรรคนี้ด้วย
เวลานี้ ยังไม่ถึงเวลา ที่จะมาพิจารณาพรรค   หรือนโยบายของพรรค ใดทั้งสิ้น.
อย่าด่วน เชียร์ คน เชียร์ พรรคใด ในเวลานี้ .. มันยังไม่ถึงเวลา.  Smiley

manitklav
cowboy 47
Newbie
*

คะแนน 0

คนโง่จะเอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดจะเอาปากไว้ที่ใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:46:10 AM »

ผมมีปืน STEYR ขนาด 223 แต่ไม่มี MAG เป็นปืนมรดก รบกวนใครมีบอกบ้างครับ ต้องการขายก็บอกนะครับ

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:52:02 AM »

ผมมีปืน STEYR ขนาด 223 แต่ไม่มี MAG เป็นปืนมรดก รบกวนใครมีบอกบ้างครับ ต้องการขายก็บอกนะครับ

ลองถามร้าน   ม.ฮะกิมี   ......     ดูสิครับ

ผมมีอยู่กระบอกหนึ่ง    ขนาดเดียวกัน    .....    แต่   Magazine    ที่ทำจาก    พลาสติก    มันแตก

ก็ซื้อ    อันใหม่จากร้านนี้    ครับ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
manitklav
cowboy 47
Newbie
*

คะแนน 0

คนโง่จะเอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดจะเอาปากไว้ที่ใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:56:01 AM »

ผมอยากทราบราคาจัง รบกวนหน่อยครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:00:12 AM »

ผมอยากทราบราคาจัง  รบกวนหน่อยครับ

ขอโทษที   .......    จำราคาไม่ได้แล้วครับ   (  หลายปีแล้ว  )    .......    ลองโทรไปสอบถามก็ได้ครับ    (  ถ้าจำไม่ผิด    ก็ราว  ๆ    1,000  -.  ฿  )

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
manitklav
cowboy 47
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:04:35 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณNAKIN

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 07:21:07 AM »

ไปๆมาๆ..ก็หน้าเดิมๆทั้งนั้น... :Smiley

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1]
  พิมพ์