เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:56:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ สาธิตวิธีเปลี่ยนศูนย์ Glock ครับ  (อ่าน 8836 ครั้ง)
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:10:15 AM »

คือว่า กำลังอยากจะเปลี่ยนศูนย์เรืองแสง แต่ ไม่ทราบว่า มีวิธีการ และ ต้องใช้เครื่องมืออะไรบ้าง สามารถทำเองได้ โดยที่ปืนไม่ชำรุดหรือไม่ครับ  และ ขอคำแนะนำเรื่องยี่ห้อ แบบรุ่นด้วยครับ
ขอบคุณครับ ( อยู่ ตจว.ไม่มีช่างรับเปลี่ยนครับ )

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:12:54 AM »

อย่างแรกคือต้องใจถึง  ห้ามสงสารปืน  ทำได้บ่ หึหึหึ
mETEr
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:17:37 AM »

อย่างแรกคือต้องใจถึง ห้ามสงสารปืน ทำได้บ่ หึหึหึ

มันโหดร้าย ทารุณปืน ขนาดนั้นเลยหรือครับพี่

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:22:35 AM »

ลืมถามว่าศูนย์เก่าเป็นเหล็กหรือพลาสติคครับ    มันก็ไม่โหดร้ายแต่ต้องตอกศูนย์เก่าออก
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:50:30 AM »

ศูนย์ เรืองแสง ของยี่ห้อ อะไรแล้ว ใส่กับกล็อกอะไรครับ

ก่อนอื่น ถ้าต้องทำเองจริงๆ .......
ข้อแรก ตามที่ท่าน USP40 แจ้งไว้ จำเป็นอย่างยิ่งครับ 

ส่วน เครื่องมือที่จะช่วยให้ สไลด์ บอบช้ำน้อยที่สุด
ควรจะต้อง มี  ปากกาจับยึด พร้อม หนังรอง
ลิ่มไม้เนื้อแข็ง หรือ ลิ่มอลูมิเนียม ไว้ตอก 0
แผ่นหนังรองเวลาตอก 0    ส่วน 0 หน้า ถ้าเป็น ศูนย์ นอก
จะมีน็อต ขัน ยึด 0 หน้า มีทั้ง หัวน็อต หกเหลี่ยม และหัวบาก ธรรมดา
และก็ กาวช้าง หรือล็อกไทต์ ไว้ล็อก น็อต 0 หน้า กันคลายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 09:52:42 AM โดย Pramong » บันทึกการเข้า

Safety  First
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:57:38 AM »

มีสมาชิกกล็อคท่านใดพอจะทราบราคาไฟฉายติดปืนกล็อคของแท้ห้างเอกภัทรมั้ยครับ   มีใครใช้อยู่บ้างประสิทธิภาพเป็นยังงัย คุ้มค่ามั้ย ยิงแล้วไฟฉายกระเด็นไปโดนหัวโจรรึเปล่า............อิอิ ล้อเล่งน่า  อยากทราบจริงๆครับ   
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:01:15 AM »

คือว่า กำลังอยากจะเปลี่ยนศูนย์เรืองแสง แต่ ไม่ทราบว่า มีวิธีการ และ ต้องใช้เครื่องมืออะไรบ้าง สามารถทำเองได้ โดยที่ปืนไม่ชำรุดหรือไม่ครับ และ ขอคำแนะนำเรื่องยี่ห้อ แบบรุ่นด้วยครับ
ขอบคุณครับ ( อยู่ ตจว.ไม่มีช่างรับเปลี่ยนครับ )

แบบที่พี่ เจษ USP40 ว่ามาครับ Wink

ศูนย์เก่าเป็นพลาสติคหรือเหล็กครับ

แล้วศูนย์ใหม่เป็นยี่ห้อไหนและแบบไหนครับ?

แต่ตามที่อ่านแสดงว่ายังไม่มีศูนย์ใหม่ใช่ไหมครับ?

**

ของผมเป็นพลาสติคแบบปรับได้ ถ้าไม่มั่นใจไม่แนะนำให้ทำตามนะครับพี่ Grin

-ศูนย์หลังผมใช้ไม้(ตะเกียบ) ดัน+ตอกเบาๆ จากทางซ้ายมือไปทางขวามือครับ(มองจากทางด้านหลังปืน)

-ศูนย์หน้าผมใช้ไม้(จิ่มฟัน) งัดเดือยตรงกลางออกครับ Cheesy

ส่วนศูนย์เรืองแสง ของผมเป็นแบบยึดด้วยน๊อต ของแอลโรเทค เลยใส่ได้ง่ายครับ Wink

ด้วยความเคารพครับ

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:07:44 AM »

ศูนย์เก่าของพี่เป็นพลาสติคเอาออกง่ายมากครับ ศูนย์หน้าใช้ปลายปากกาดันก็ออกแล้ว ส่วนศูนย์หลังวางพาดกับสมุดโทรศัพย์หนาๆใช้นี้วหัวแม่มือดันก็ออกแล้วครับ ส่วนศูนย์ใหม่ก็แล้วแต่ยี่ห้อครับ บางยี่ห้อก็หลวมหน่อยปรับเสร็จแล้วมีน็อตให้ขันให้แน่น บางยี่ห้อเหล็กมีความยืดหยุ่นในตัว โดยรวมแล้วทำเองอย่างระมัดระวังดีกว่า ไปยืนดูช่างทำแน่นอน หรือลองโทรคุยกับทางร้านหลังวังดูครับ เห็นบางร้านเราส่งสไลด์ไปให้ทำทางไปรษณีย์ได้ครับ ถ้าพอช่วยอะไรเพิ่มได้ก็ยินดีครับ
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:07:59 PM »

มีสมาชิกกล็อคท่านใดพอจะทราบราคาไฟฉายติดปืนกล็อคของแท้มั้ยครับ มีใครใช้อยู่บ้างประสิทธิภาพเป็นยังงัย คุ้มค่ามั้ย ยิงแล้วไฟฉายกระเด็นไปโดนหัวโจรรึเปล่า............อิอิ ล้อเล่งน่า อยากทราบจริงๆครับ

ของผมมีเป็นรุ่น GTL-10 ครับ (ตัวในรูป... ได้จาก ebay ในราคา $50 นิดๆ)

โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นของแต่งเล่นๆ ไว้อวดกันมากกว่า ยังไม่เคยลองใส่เวลายิงครับ และผมก็ไม่คิดติดปืนไว้ใช้จริงด้วย
เท่าที่ลองเล่นดู รู้สึกลำแสงมันบานไปหน่อย... ไม่ได้พุ่งตรงเป็นแนวอย่างที่เคยคิด

อันที่จริงผมก็กำลังเล็งๆ หาศูนย์เรืองแสงอยู่ด้วยเหมือนกันครับ แต่อ่านข้างบนแล้วคิดว่าผมเป็นประเภทใจไม่ค่อยถึงครับ
ถ้าทำปืนเป็นรอยสงสัยจะนอนไม่หลับแน่... Grin
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:43:17 PM »

มีสมาชิกกล็อคท่านใดพอจะทราบราคาไฟฉายติดปืนกล็อคของแท้มั้ยครับ มีใครใช้อยู่บ้างประสิทธิภาพเป็นยังงัย คุ้มค่ามั้ย ยิงแล้วไฟฉายกระเด็นไปโดนหัวโจรรึเปล่า............อิอิ ล้อเล่งน่า อยากทราบจริงๆครับ
ถ้าไม่ค่อยได้ใช้นี่ แฮะๆ  .... ขอได้มั้ยครับ  ส่งต่อให้ข้าน้อยได้ลองสัมผัสลูบไล้ความงดงามแบบมือสอง  แบบพี่ๆน้องๆชาวอวป......จักเป็นพระคุณยิ่ง   

ของผมมีเป็นรุ่น GTL-10 ครับ (ตัวในรูป... ได้จาก ebay ในราคา $50 นิดๆ)

โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นของแต่งเล่นๆ ไว้อวดกันมากกว่า ยังไม่เคยลองใส่เวลายิงครับ และผมก็ไม่คิดติดปืนไว้ใช้จริงด้วย
เท่าที่ลองเล่นดู รู้สึกลำแสงมันบานไปหน่อย... ไม่ได้พุ่งตรงเป็นแนวอย่างที่เคยคิด

อันที่จริงผมก็กำลังเล็งๆ หาศูนย์เรืองแสงอยู่ด้วยเหมือนกันครับ แต่อ่านข้างบนแล้วคิดว่าผมเป็นประเภทใจไม่ค่อยถึงครับ
ถ้าทำปืนเป็นรอยสงสัยจะนอนไม่หลับแน่... Grin
mETEr
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:46:44 PM »

ศูนย์เดิม ๆ ติดปืนเลยครับ ... อ่านคำแนะนำแล้วคงต้องใช้ความสามารถเหมือนกันครับ

ขอบคุณ ทุกท่าน ทุกคำแนะนำครับ.....

ศูนย์เก่าของพี่เป็นพลาสติคเอาออกง่ายมากครับ ศูนย์หน้าใช้ปลายปากกาดันก็ออกแล้ว ส่วนศูนย์หลังวางพาดกับสมุดโทรศัพย์หนาๆใช้นี้วหัวแม่มือดันก็ออกแล้วครับ ส่วนศูนย์ใหม่ก็แล้วแต่ยี่ห้อครับ บางยี่ห้อก็หลวมหน่อยปรับเสร็จแล้วมีน็อตให้ขันให้แน่น บางยี่ห้อเหล็กมีความยืดหยุ่นในตัว โดยรวมแล้วทำเองอย่างระมัดระวังดีกว่า ไปยืนดูช่างทำแน่นอน หรือลองโทรคุยกับทางร้านหลังวังดูครับ เห็นบางร้านเราส่งสไลด์ไปให้ทำทางไปรษณีย์ได้ครับ ถ้าพอช่วยอะไรเพิ่มได้ก็ยินดีครับ

มีงบแล้วจะเข้าไปรบกวนนะครับ ..... ขอบคุณสำหรับไมตรีจิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 12:54:12 PM โดย mETEr » บันทึกการเข้า

wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:16:21 PM »

เอามาให้ช่างเปลี่ยน คุ้มว่าและปลอดภัยกว่าครับ  Wink
ถอดเอามาแต่สไลด์ พร้อมใบถ่ายเอกสารป.4

GTL- 22 กับ ศูนย์กลางคืนของ Glock จาก พ.วังบรูพา ครับ  Cheesy
(ตัวปืนไม่ใช่จาก พ.วังบรูพา นะครับ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 01:24:51 PM โดย wing zero » บันทึกการเข้า
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:06:09 PM »

ส่งช่างดีกว่าครับเสียเงินนิดหน่อย..ดีกว่าที่ต้องมาเสียใจเพราะปืนเป็นลอย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..เห็นทุกวันแล้วช้ำใจ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 05:56:08 PM »

ไม่ลองไม่รู้ครับ แต่ระวังหน่อยนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์