เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:25:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเฮนรี่.22 ครับ  (อ่าน 2304 ครั้ง)
chanstage
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:45:28 PM »

สนใจคานเหวี่ยงแต่รู้สึกจะมีเข้ามาน้อยและไม่ค่อยเห็นโฆษณาขาย( มือ 2 )เพื่อเป็นข้อมูลเปรียบเทียบกับมาลิน วินฯ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 08:27:08 PM »

เป้นปืน ที่เทียบ กับมาลินและวินแล้ว สุ้2ยี่ห้อนี้ไม่ได้เลย เพราะปืน เฮนรี่ เป้นระบบคานเหวียงเทียม และใช้กระโหลกเป็นอัลลอย ซ้ำ ยังใช้วัสดุพลาสติคเป้นวัสดุประกอบปืน อีกซึ่งผมถือว่า สำหรับปืนไสตล์ คลาสสิคแล้ว ปืนเฮนรี่เป้นแค่ของเลียนแบบที่ ไม่ราคาไม่สมเหตุผล เลย มีอย่างเดียวที่ผมเองชอบปืนเฮนรี่คือ ไม้ลายสวย ซึ่งจะมีประโยชน์ อ่ะไรถ้าชิ้นส่วนหลักเช่นกระโหลกปืน ระบบคานเหวียง และอุปกรณ์ประกอบอย่างอื่นไม่เข้าท่า จะซื้อเฮนรี่ คิดดีๆก่อนนะครับ ผมว่ามาลินและวินน่าสนใจกว่าตั้งเยอะ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 06:54:21 PM »

เพื่อนผมใช้อยู่เห็นเอาไปยิงที่สนามประจำก็ยิงแม่นดีครับ  ส่วนข้อมูลอื่นๆผมไม่รู้ครับ Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 08:41:49 PM »

เป็นปืนที่ใช้งานง่ายแม่นยำครับมีอายุมาตั่งแต่ปี 1860 มีอายุก่อน วินฯ แต่เสียดายโครงที่เป็นอันลอย
กับเข็มขัดรัดถ้ามีงบประมาณพอเอาตัวทองเหลืองดีกว่าครับ Grin
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 08:56:47 PM »

เป้นปืน ที่เทียบ กับมาลินและวินแล้ว สุ้2ยี่ห้อนี้ไม่ได้เลย เพราะปืน เฮนรี่ เป้นระบบคานเหวียงเทียม และใช้กระโหลกเป็นอัลลอย ซ้ำ ยังใช้วัสดุพลาสติคเป้นวัสดุประกอบปืน อีกซึ่งผมถือว่า สำหรับปืนไสตล์ คลาสสิคแล้ว ปืนเฮนรี่เป้นแค่ของเลียนแบบที่ ไม่ราคาไม่สมเหตุผล เลย มีอย่างเดียวที่ผมเองชอบปืนเฮนรี่คือ ไม้ลายสวย ซึ่งจะมีประโยชน์ อ่ะไรถ้าชิ้นส่วนหลักเช่นกระโหลกปืน ระบบคานเหวียง และอุปกรณ์ประกอบอย่างอื่นไม่เข้าท่า จะซื้อเฮนรี่ คิดดีๆก่อนนะครับ ผมว่ามาลินและวินน่าสนใจกว่าตั้งเยอะ

รบกวนเรียนถามเพิ่มนะครับ

ระบบคานเหวี่ยง อย่างของ มาลิน  วินเชสเตอร์ หรือใน รูเกอร์ 96/22  เท่าที่ผมเข้าใจ คือ เมื่อเราโยกก้านคานเหยี่ยง เป็นการบริหารไก ดึงลูกเลื่อนให้ถอยหลัง และก็เป็นการง้างนกสับที่อยู่ท้ายลูกเลื่อนด้วย  เมือเราปิดคานเหวี่ยง กระสุนก็จะถูกบรรจุเข้ารังเพลิง  รอให้นกสับฟาดเข็ม

ส่วนระบบคานเหวี่ยงเทียม นี่เป็นอย่างไรหรือครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์