เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:39:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิว BLACK POLIMER ของ CZ ต้องเคลือบน้ำมันไว้ตลอดหรือไม่  (อ่าน 1344 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:53:34 PM »

Smiley คือพึ่งรับมาไว้ในครอบครองครับ    สงสัยครับพอจะใช้งานได้แบบคู่กัด กล๊อก ที่ไม่ต้องดูแลมากนัก ประมาณว่า 1 อาทิตย์เช็ดน้ำมันที  ทำนองนี้นะครับ ถ้าท่านใดเกิดสนิมที่ตัวปืน CZ แบบ BLACK POLIMER ช่วยบอกเป็นความรู้ด้วยครับว่าใช้งานยังไงลืมดูแลประมาณกี่วันถึงเกิดสนิมได้  Smiley
                                                                     ขอบคุณครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:00:16 PM »

ใช้มา 5 ปีแล้วน้องสนิมยังไม่มาให้เห็นเพียงแต่ใช้น้ำมันไล้ผิวบางๆเท่านั้นเวลาใช้งานไม่เหนียวติดมือไม่เคยเคลือบน้ำมันครับ.....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:05:34 PM »

จริงแล้ว ไม่ต้องเลยครับ............สำหรับผิวนอกที่เคลือบสี

ถ้าใช้งานทุกวัน................หยอดนำมันเฉพาะจุดเสียดสีกัน ในตำแหน่ง รางสไลด์ ใต้ท้องสไลด์  รอบลำกล้องและบูช จุดที่คันค้างสไลด์สอดอยู่กับห่วงรูปลูกเบี้ยว.........แค่นี้จบ

ถ้าเก็บ จะชโลมน้ำมันบางๆทั้งกระบอกก็ทำได้ หรือชโลมแค่ที่ไก คันค้างสไลด์ ศูนย์หน้า-หลัง และคันเซฟ ที่ไม่ได้พ่นสีเคลือบเท่านั้น...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:23:58 PM »

เข้ามาอ่านแล้วไม่ผิดหวัง ขอบคุณสำหรับความรู้ จากพี่น้องผองเซแซดๆๆ....เอ้ย   ซีแซด
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 03:09:03 PM »

ใช้มา 5 ปีแล้วน้องสนิมยังไม่มาให้เห็นเพียงแต่ใช้น้ำมันไล้ผิวบางๆเท่านั้นเวลาใช้งานไม่เหนียวติดมือไม่เคยเคลือบน้ำมันครับ.....
จริงแล้ว ไม่ต้องเลยครับ............สำหรับผิวนอกที่เคลือบสี

ถ้าใช้งานทุกวัน................หยอดนำมันเฉพาะจุดเสียดสีกัน ในตำแหน่ง รางสไลด์ ใต้ท้องสไลด์ รอบลำกล้องและบูช จุดที่คันค้างสไลด์สอดอยู่กับห่วงรูปลูกเบี้ยว.........แค่นี้จบ

ถ้าเก็บ จะชโลมน้ำมันบางๆทั้งกระบอกก็ทำได้ หรือชโลมแค่ที่ไก คันค้างสไลด์ ศูนย์หน้า-หลัง และคันเซฟ ที่ไม่ได้พ่นสีเคลือบเท่านั้น...............
                       Smileyขอบคุณครับพี่ทั้งสองท่านครับ ที่ให้ความมั่นใจ คือผมเคยผ่านตามาบ้างว่าการทำผิว(สี)แบบนี้ใช้ในอุตสากรรมหนักที่ต้องการความคงทนต่อสนิมสูง ท่ออะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ แต่มันรางเลือน
                                                                          ARAKI

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
หน้า: [1]
  พิมพ์