เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:42:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา ให้ความกระจ่างด้วย  (อ่าน 1985 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 05:06:39 PM »

ผมว่าโทรสอบถามเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องโดยตรงน่าจะได้คำตอบที่สบายใจกว่านะครับ
โทร.0-2356-9548, 0-2356-9549 งานทะเบียนและอาวุธปืนครับ
เห็นด้วยครับ แปลกดีไม่ตอกเลขทะเบียนรอดมานาน เหมือนขายปืนไม่ขายป.4 ผมว่ายังมีอะไรแปลก ๆ ให้ดูอีกนะ Grin Grin Grin Grin

แสดงว่ายังเกิดไม่ทัน หรือว่ารู้ไม่ถึง..... Grin
ไม่แปลกหรอกครับ...ปืนสวัสดิการรุ่นก่อนๆ ไม่ตอกเลขเยอะแยะ และก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต
เอาปืนไปขอตอกเลขซะก็จบ เหตุที่ไม่ค่อยตอกเลขกันโดยเฉพาะต่างจังหวัด
เพราะเจ้าของปืนต้องไปหาร้านหรือช่างแกะให้ โดยเจ้าของปืนเสียค่าใช้จ่ายเอง...
ทางอำเภอไม่มีบริการตัวนี้ครับ.... :Smiley

Grin Grin Grin ...........

สำหรับกรุงเทพฯ...........

ในช่วงงานทะเบียนอาวุธปืนอยู่กับตำรวจ............ปืนสวัสดิการ เมื่อรับจากร้านร่วมโครงการหรือรับจากส่วนราชการที่จ่ายปืนให้แล้ว..............ปืนยังไม่ได้ตอกเลขทะเบียนมานะครับ..............ต้องนำปืนไปตอกเลขที่กองทะเบียน ตามที่ได้ออกหมายเลขไว้ให้ ..............

ในปัจจุบัน...............ผมซื้อปืนสวัสดิการของกองทัพบก...........เมื่อรับปืนจากคลังของกองทัพมานั้น มีการตอกทะเบียนมาเรียบร้อยแล้ว...................สอบถามทราบว่า ทางสวัสดิการกองทัพ ดำเนินการตอกให้ทั้งหมด เพราะปืนที่นำเข้ามาเป็นสวัสดิการเป็นยอดปืนของจังหวัดกรุงเทพฯ................ในส่วนสำนักงาน สน.อส. ผมไม่ทราบ............
พี่ไม่บอกผมไม่รู้น่ะครับ ขอบคุณนะครับ เจ้าหน้าที่วังไชยาจะรู้ไหมครับเขาจะเข้าใจหรือเปล่า ถ้าไปขอโอนแล้วจะแก้ไขปัญหาอย่างไร ไม่รู้ว่ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นบ้างหรือยัง ถ้าเกิดขึ้นแล้วคงมีบรรทัดฐานแล้ว จะได้ไม่เก็บไว้คนเดียวบอกต่อ ๆ กันไปดีกว่า เอแล้วผมไปอยู่ตรงไหนของกรุงเทพนะ พี่กับน้าชาวฟ้าไม่เคยบอกหรือเราไม่ถามเอง Shocked Shocked Shocked Shocked

ไม่เป็นไรหรอกครับ ...............คนเราไม่ได้รู้ไปเสียหมดทุกเรื่อง

สำหรับผมเองยังไม่รู้ในหลายๆเรื่องเลย..............ซึ่งผมจะไม่กล้าตอบหรือให้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องแก่สมาชิกผู้ถาม เพราะหากเราไม่รู้จริง อาจทำให้เกิดความเข้าใจผิดๆได้หลายเรื่อง.............

ผมจะตอบเมื่อมั่นใจว่าถูกต้อง หรือเคยพบเห็นมา..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์