เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:29:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ cz 452  (อ่าน 1935 ครั้ง)
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:24:28 PM »

Huhผมพึ่งไปคว้า 452 std มาเมื่อ 18 ส.ค.50นี่เอง ผมไม่มีความรู้เรื่องปืนยาวเลย พอได้มาก็ลองยิงไป 2 นัดไม่ค่อยมีเวลาเพราะมัวแต่ยุ่งเรื่องลงประชามติ วันนี้เรียบร้อยหมดแล้ว ผม มีข้อสงสัยจะถามผู้ที่ใช้หรือท่านที่มีความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนี้ว่า 452 มีวิธีการลดนกอย่างไรนอกเหนือจากวิธีการยิงแห้งทิ้งครับ เพราะผมกลัวเข็มแทงฉนวนจะหักถ้าทำบ่อยๆ ขอความรู้หน่อยนะครับวางแผนว่าวันนี้หลังเลิกงาน จะลองศูนย์เปิดซัก 50 นัดถ้าสายตาไม่ไหวคงต้องรบกวนให้พี่ๆช่วยหากล้องให้ซักตัวละครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:38:33 PM »

เท่าที่ทราบ ไม่มีครับ ลองหาลูกดาร์ยที่เป็นอลูมินัม มาใช้ซิครับทนทาน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
niti49
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ด้วยความปราถนาดีและจริงใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:41:46 PM »

วิธีลดนก   ให้อุบไกปืนค้างไว้แล้วกดลูกเลื่อนลงครับ(อย่าใส่ลูกนะครับเผื่อพลาด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2007, 01:44:49 PM โดย niti49 » บันทึกการเข้า

อนิจจัง   ทุกขัง   อนัตตา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:42:49 PM »

-ลดนกโดย ดึงคานลูกเลื่อนขึ้น เหนี่ยวไกอุบไว้ แล้วปิดลูกเลื่อนลงครับ

-ลูกยิงแห้งที่เป็นอลูฯ ผมว่าไม่ดีครับ จุดที่โดนเข็มจะเยินออกมาทันที ใช้ได้ไม่กี่ครั้งก็ต้องทิ้ง แถมบางทีก็เยินออกมาขัดหน้าลูกเลื่อน ถ้าอยากลองยิงแห้งฝึกลั่นไก หาเศษยางยัดเข้าไปรองในรังเพลิงดีกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 03:03:45 PM »

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับคุณ passado ร้านไหน   ผมรอ ป.3อยู่น่ะครับ
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 04:24:30 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ  ส่วน 452ตัวนี้ซื้อมาจากร้านโยธินเรื่องราคาโทรถามคุณอี๊ดร้านโยธินได้เลยรับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน ผมก็ได้คำแนะนำจากทุกท่านบนเว็ปนี่แหละครับถึงได้ตัดสินใจซื้อจากร้านนี้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 06:06:00 PM »

สำหรับบ้านเรา  ซีแซดขายดีกว่าอันชูตส์ 1710 ประมาณ 50 ต่อ 1
ผมเห็นเข็มแทงชนวนอันชูตส์รุ่นนี้หักมาแล้วสามกระบอก  หักตรงด้านหลังที่ส่วนขาเกาะเซียร์
แต่ยังไม่เคยเห็นเข็มแทงชนวนซีแซดหักเลยครับ ไม่ว่าส่วนปลายหรือส่วนขาด้านหลัง

การลดนก ทำตามที่สมาชิกทั้งสองท่านแนะนำครับ
ยิงแห้งสำหรับซีแซด สบม. ยห.ครับ ถ้าเข็มหักช่วยเก็บไว้ให้ผมดูด้วยนะครับ  อยากเห็นมาก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:02:30 PM »

อ่านแล้วสบายใจ....อิอิ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 08:31:24 AM »

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ยิ่งเห็นอาจารย์ผณิศวรมาฟันธงอีกรอบยิ่งทำให้สบายใจมากขึ้น เมื่อวานผมลองยิงศูนย์เปิด ระยะ 25 เมตรไม่มีปัญหา 50 เมตรพอไหวแต่เกินนั้นผมว่าต้องหากล้องแล้วละ ยอมรับว่า cz สมกับเป็น cz จริงๆ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 08:43:48 AM »

cz ของเค้าดีจริงๆ ครับ..
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 06:10:04 PM »

สำหรับบ้านเรา  ซีแซดขายดีกว่าอันชูตส์ 1710 ประมาณ 50 ต่อ 1
ผมเห็นเข็มแทงชนวนอันชูตส์รุ่นนี้หักมาแล้วสามกระบอก  หักตรงด้านหลังที่ส่วนขาเกาะเซียร์
แต่ยังไม่เคยเห็นเข็มแทงชนวนซีแซดหักเลยครับ ไม่ว่าส่วนปลายหรือส่วนขาด้านหลัง
การลดนก ทำตามที่สมาชิกทั้งสองท่านแนะนำครับ ยิงแห้งสำหรับซีแซด สบม. ยห.ครับ ถ้าเข็มหักช่วยเก็บไว้ให้ผมดูด้วยนะครับ  อยากเห็นมาก

รบกวนอาจารย์ ฯ หรือท่านอื่นช่วยให้รายละเอียดเพิ่มสักนิดว่าที่เข็มอันชูสต์หักนั้นเพราะสาเหตุใดคับ เป็นการใช้งานตามปกติหรือเปล่า พอดีผมมีรุ่นเก่ายี่ห้อนี้อยู่กระบอกหนึ่ง จะได้ระวังตามสาเหตุนั้น ๆ ..ขรอบครุณคับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 07:21:10 PM »

ขอสอบถาม CZ 453 Vamint ด้วยครับ

ไม่ทราบว่าร้านไหนมีของ..ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Boon.l
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 08:04:33 PM »

ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ CZ 452 STANDARD ได้มาเมื่อช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์นี้เอง  ใช้ดีมากครับ  เหตุที่เลือกใช้ CZ 452  เพราะก่อนหน้านั้นได้ทดลองยิง CZ โมเดล 5  ของน้องชายภรรยา  ยิงแม่นมาก ๆ ทนทานมาก ๆ เพราะเจ้าของเขาใช้แบบสมบุกสมบันแบบสุด ๆ  และไม่ค่อยจะดูแลเท่าที่ควร  ขอซื้อต่อก็ไม่ยอมขาย  เลยตัดสินใจซื้อใหม่ดีกว่า  ก็เป็น CZ 452 STANDARD ตัวนี้แหละครับ  ความแม่นยำก็ไม่ได้ด้อยกว่ากัน 
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 07:44:38 AM »

ตอนนั้นผมซื้อ 12 เกลียว เพราะตกใจ ไม่รู้อะไรดลใจ แต่ก็รักครับ แม่นจริงๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์