เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:22:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามท่านผู้ที่เคยเห็น Kimber Grand Raptor II ตัวเป็นๆครับ  (อ่าน 3259 ครั้ง)
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 10:39:47 PM »

รบกวนถามท่านผู้ที่เคยเห็น Kimber Grand Raptor II ว่าสีของโครงปืนเป็นสีเงินหรือทองครับ
ที่ถามเพราะว่ารูปที่ 1 จาก website Kimber สีของโครงปืนจะออกเป็นสีเงิน แต่รูปที่ 2 และ 3 จาก
ที่อื่นสีจะออกเป็นสีทอง จึงอยากทราบว่าท่านที่เคยเห็นตัวจริงเป็นสีอะไรครับ

รูปที่1

รูปที่2

รูปที่3

รบกวนด้วยครับ Huh Huh Huh

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:50:41 PM »

Grin สีออกเหลืองทองเพราะแสงไฟที่ใช้ในการถ่ายรูปครับ Grin

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:53:00 PM »

ใช่คร๊าบบบ ไฟที่ใช้ถ่ายรูป
ถ้าเป็นสีทองแบบนี้เลยก็ดีสิเนอะ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 07:44:08 AM »

ยืนยันด้วยคนครับ..ไม่เคยเห็นสีทอง... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:16:50 AM »

เคยเห็นตอนที่ทีมงานอาวุธปืนมาทดสอบที่สนามยิงปืนราชนาวีครับ  สักปีหนึงได้แล้วมั้งสีออกเงินนะครับถ้าจำไม่ผิด   ได้แต่ดูอยู่ห่างๆกลัวจะไปเกะกะทางทีมงานทดสอบอาวุธปืนนะครับ....ยิงได้แม่นดีครับแต่พอทราบราคาแล้วต้องทำใจเลยครับว่า....ทำไมมันถึงได้....จังว๊ะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:32:03 AM »

Grin Grin Grin    สีแบบภาพแรกเลยครับผมเองก็มีอยู่ครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:30:41 AM »

Grin Grin Grin    สีแบบภาพแรกเลยครับผมเองก็มีอยู่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
โอ้โห.....พี่เล็ก ว่างๆของลองที่สนามเจ้าสัว ซักแม็กซิครับพี่ จะไม่ลืมพระคุณเลย  หลงรัก
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 05:33:54 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านคร๊าบ

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 05:51:58 PM »

Grin Grin Grin สีแบบภาพแรกเลยครับผมเองก็มีอยู่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
โอ้โห.....พี่เล็ก ว่างๆของลองที่สนามเจ้าสัว ซักแม็กซิครับพี่ จะไม่ลืมพระคุณเลย หลงรัก

ได้เลยครับมาเมื่อไหร่ PM. มาบอกกันบ้างก็แล้วกันครับถ้าว่างได้ลองแน่ครับ
BALL007
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 05:58:08 PM »

ใบ ป.3 ที่ขอซื้อปืนสวัสดิการ สามารถใช้ซื้อปืนเองตามร้านทั่วไปได้ไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 06:01:07 PM »

ใบ ป.3 ที่ขอซื้อปืนสวัสดิการ สามารถใช้ซื้อปืนเองตามร้านทั่วไปได้ไหมครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

สำหรับ กทม. ไม่ได้ครับ เพราะใน ป.3 จะบอกไว้ว่าซื้อจากสวัสดิการ ถ้าซื้อที่ร้านก็ต้องสอบถามก่อนว่าร้านนั้นจดทะเบียนจังหวัดอะไร เขียน ป.1 ขอ ป.3 จะได้เขียนว่าซื้อจากร้านค้าอาวุธปืนในจังหวัด...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์