เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:45:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ชว่ยที  (อ่าน 1394 ครั้ง)
m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:13:30 AM »

ชว่ยบอกวิธีลงรูปให้ด้วยครับขอละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

น้ำใจดั่งน้ำตก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:20:26 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14091.0.html

หาเวป อัพโหลดรูป  ก๊อป URL มาวาง ไฮไลต์ทั้งหมด
แล้ว ดูที่ช่องสี่เหลี่ยม แถวที่สองจากซ้าย เมื่อเอาเม้าส์ชี้ จะขึ้น ..ใส่รูป..
กดเลือก  ครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BLUE EAGLE
Jr. Member
**

คะแนน 12

มือปืนเป้าสะอาด

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:26:32 AM »

เข้าไปในตอบกระทู้ครับแล้วเลือกตัวเลื่อกเพิ่มเติมกดเข้าไปที่BROWSE แล้วก็เลือกรูปภาพครับ จากนั้นก็กดที่แนบไฟล์เพิ่ม แต่ไฟล์รูปภาพต้องมีขนาดไม่เกิน128k ครับ

ชีวิตที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:27:11 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14091.0.html

หาเวป อัพโหลดรูป  ก๊อป URL มาวาง ไฮไลต์ทั้งหมด
แล้ว ดูที่ช่องสี่เหลี่ยม แถวที่สองจากซ้าย เมื่อเอาเม้าส์ชี้ จะขึ้น ..ใส่รูป..
กดเลือก  ครับ...

Smiley แบบที่คุณยอด ว่าไว้ครับ หรือแบบนี้ก็ได้เช่นกัน

1. กด Browse 

2. เลือกภาพที่เราต้องการ

3. คลิ๊กที่ Host it เพื่อส่งภาพไปไว้ที่เวปฝากภาพ

4. ไปที่หน้าที่ขึ้นมาใหม่ กีอบข้อความที่ส่วนนี้ไปวางในกระทู้ที่ตอบ

5. ระบายคลุมข้อความที่ก๊อบมา แล้วคลิ๊กที่เครื่องมือตามรูป

6. ลองกดปุ่มแสดงตัวอย่างก่อนส่งข้อความ

Smiley จบครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
bunny5555
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:47:28 AM »

de
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:30:59 AM »

ขวัญใจชาวเว๊บ มีปัญหาเรื่องคอมต้อง พี่วัฒน์ เยี่ยม Grin
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:53:25 AM »

ทดสอบ..
หน้า: [1]
  พิมพ์