เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปญี่ปุ่น  (อ่าน 2799 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 05:09:03 PM »

ขออภัยเล็กๆครับ  สุสานYASUKUNI  อยู่ในโตเกียวคร้าบ  ผมจำชื้อผิด  อยู่นี่มานานแล้วไปโตเกียวนับครั้งได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้ามาแถวนี้จริงๆเชิญแวะมากินน้ำชาที่บ้านได้ครับ หลงรัก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 05:47:29 PM »

เที่ยวให้สนุกนะครับ  Grin
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:45:37 PM »

ขออภัยที่ถามไว้แล้วหายไป3วัน เศร้า ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยให้ข้อมูล
เลือกเที่ยวบินห้าทุ่ม ไปถึงนาริตะเช้า นั่งรถบัส airport limosine ราคาคนละ สามพันสามร้อยเยน ไปถึงโรงแรมที่พักในโตเกียวได้เลย มีรถบัสทุกครึ่งชั่วโมง ผ่านไปเกือบทุกโรงแรม ถ้าไม่มีไปจอดที่โรงแรมของคุณ ก็ไปลงที่ใกล้ที่สุดแล้วต่อแท็กซี่ มิเตอร์เริ่มต้นที่ 660 เยน ประหยัดกว่านั้งแท็กซี่จากนาริตะ และสะดวกกว่าไปรถไฟ ไม่ต้องลากกระเป๋าไกล
ที่เหลือก็ลุยเอาเองครับ หมูๆ แค่ค่าครองชีพสูงกว่าบ้านเราซักสามถึงสี่เท่าตัว อย่างอื่นไม่มีอะไรต้องวอรี่
เลือกเที่ยวบินตามนี้อยู่ี้แล้วครับ แต่กำลังตัดสินใจเรื่องการเข้าเมืองอยู่ใจอยากเข้าโดยรถไฟเหมือนกันแต่ถ้าต้องลากเป๋าคงไม่ค่อยหนุก(คาดว่าต้องลากของเจ๊ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน)คงทำตามที่เฮียหมูแนะนำ
เที่ยวให้สนุกนะครับ...

ว่าเอาแฟนไปทำไมหว่า...Grin
กะเอาไปทิ้งตรงปล่องฟูจิีครับคุณrute คิก คิก
เดี๋ยวต้องรีบPMหาพี่สนธยาซะแล้ว Grin
ี่
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:01:42 PM »

ผมมีโปรแกรมอนาคต ในเดือน มีนาคม(ถ้าไม่ติดงานอื่น) อาจจะได้พาเด็กไป present งานดาราศาสตร์ คอนเฟอเรนซ์ แต่ยังไม่รู้เมืองใด
คงได้รบกวนปรึกษา คุณสนธยา บ้างนะครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 08:35:59 PM »

ยินดีครับ Grin  อยู่ยี่ปุ่นดีกว่าบ้านเราอย่างหนึงคือค่าโทรทางไกลต่างประเทศจะถูกกว่าในประเทศเสียอีก  เดียวพรุ่งนี้จะโทรไปอ้อนคุณเจเดียวสักหน่อย Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 10:12:01 PM »

เป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ Grin แต่เอาเป็นว่าคุยเฉยๆเถอะครับพี่อย่าอ้อนเลย  ฟังแล้วขนลุก ตกใจ ตกใจ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 11:04:53 PM »

เป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ Grin แต่เอาเป็นว่าคุยเฉยๆเถอะครับพี่อย่าอ้อนเลย  ฟังแล้วขนลุก ตกใจ ตกใจ

อิ..อิ..ระวังท่าน aniki ดีๆนะครับ...เยาะเย้ย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์