เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:22:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งในหนึ่งพันกระบอก ของ CZ  (อ่าน 15159 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 11:04:20 PM »

กริป......ยาง....แต่ของผมไม่เป็นยาง......เป็นพลาสติก....ครับ ของ เอส พี โอ วัน

เป็นยาง...............(กำลังจะขอนายใหม่.........แลกกันไหม)...............

Grin บอกตรง ๆ ว่า ตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ประกับยาง แต่จะแลกก็เสียดายอ่ะพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน ด้ามยางเอาไว้สำรองครับ เพราะถ้าเป็นด้ามพลาสติก มันลื่นอ่ะครับ Grin
 Grin ขออภัยพี่ตูรุสด้วยนะครับ Grin

Grin ลืมไปครับ ตอนนี้ผมกำลังหาไม้สวย ๆ เพื่อจะเอาไปให้ช่างทำประกับด้ามอยู่ครับ หาได้แล้วจะทำเผื่อครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2005, 11:04:31 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:16:24 AM »

ตกลงพี่ ตูรุส มีลูกแล้วใช่ไหมครับ.........? เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 09:16:41 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2005, 12:22:00 PM »

Winkก่อนอื่น........ต้องขอขอบคุณ.....ทุกท่านที่ร่วมแสดงความยินดีครับ Cheesy

ปืน ซี แซด 75 บี แท็คติคอล กระบอกนี้ ผมได้พยายามสืบค้นประวัติ

แล้วจากเวป หลายเวปด้วยกัน แต่ที่จับใจความได้ เป็นเวปไซด์

ของ ซี แซด 75 บี แท็คติคอล คลับ.........ที่พูดคุยสนทนากัน

ว่าก็ว่ากันไปต่างๆ นาๆ จับใจความได้แบบขาดห้วง.........

แต่ทั้งนี้.....ก็ต้องร่วมขอบคุณ ท่าน 51 พี่งูเอสซาพี........

ที่ช่วยพยายามค้นหาประวัติให้ด้วย.........โดยได้จากข่าวแจก

ของ ซี แซด เอง..................ในปี 2546......................

ปืนกระบอกนี้......บอกแหล่งที่มาไม่ได้ครับ.....เดี๋ยวแหล่งถูกทำลาย.....อิ อิ

ในราคาปืนตัวเต็ม 75 บี ในปี...........2545 ต่อ ปี 2546......หลายท่านคงทราบดี

จุดเด่นของปืนก็คือ.......โครงเขียว โอลีฟ กรีน หรือ ภาษาสี....ตามท่านพี่มะขิ่นว่า

โอลีฟ แดรป นั่นเอง แต่สีที่พ่น คือ กรีน โพลีโคลท์  ตามสเป็ก ของ ซี แซด กล่าวไว้

สีที่เห็นในภาพ อาจดูสีฉูดฉาดสักนิด.........แต่ถ้าเห็นตัวจริงล่ะก็...ต้องร้อง...อูยยยยยย....

สังเกตุ สไลด์ เขียนว่า 9 มม.พารา................ครับ..........มิใช่ 9 มม.ลูเกอร์...........อิ อิ

ไกเป็นไกใหม่ ที่โค้งเว้ากว่าเดิม........เหนี่ยวไกดับเบิ้ล แล้ว นิ้วจะวิ่งตามหน้าไก

ตามกายภาพของนิ้วเองครับ..........ศูนย์หน้าหลัง 3 จุด เรืองแสงในที่มืด

ซี แซด คลับ กล่าวไว้ว่า.....ลำกล้องเป็นแบบ รมดำ แต่ไม่ดำเข้ม.....สีแบบตะกั่วดำๆ

กริป......ยาง....แต่ของผมไม่เป็นยาง......เป็นพลาสติก....ครับ ของ เอส พี โอ วัน

เป็นยาง...............(กำลังจะขอนายใหม่.........แลกกันไหม)...............

แม็ก.....ตามสเป็ก......10 นัด.....เพราะขายในอเมริกา.....แต่นี่เปลี่ยนให้เป็น 16 นัด

ก็ต้องขอขอบคุณ ท่านพี่มะขิ่น.....อีกครั้ง.....ที่ช่วยต่อรองให้ครับ.............อิ อิ

มีห่วงกันตก........ตามที่ท่าน 51 กล่าวไว้..........

แต่..............ผมไม่มีมีด.........นะครับ...........ท่านใดมีและอยากบริจาค เพื่อให้

องค์ประกอบครบสมบูรณ์....................ผมก็ยินดีครับ........แต่ไม่ขอรับ

เอาปืนไปครบองค์.....ของมีดนะครับ.....................................................อิ อิ

กระบอกนี้..............ผมยิงแล้วครับ....................ตั้งแต่ นัดแรก จนถึงนัดที่ 150

ไม่มีติดขัดแต่ประการใด.................................................เคี้ยวทุกนัด ทุกแบบ ครับ

สุดท้าย ขอขอบคุณ ท่านพี่มะขิ่น ท่าน 51 ท่านพี่ งู และทีมงานซึมเศร้าฯ ทุกท่าน

รวมถึงทุกๆ ท่านที่ร่วมแสดงความยินดีครับ....................... Grin

ขอทิ้งท้ายไว้สักหน่อยนะครับว่า..........................ปืนกระบอกนี้.....................

ผมจะเอาไปเป็นของขวัญ.........ของลูก.....ของลูกผมครับ หลงรัก หลงรัก

Long Live

The Melancholia...
......because LOVE   team....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2005, 12:28:01 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์