เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:37:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเกาหลีใต้...  (อ่าน 2292 ครั้ง)
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 11:57:56 AM »

กระบอกนี้พี่น้องเคยเห็นกันรึยังครับ
Daewoo DP-51 / K5 pistol (Republic of Korea / South Korea)
Type   Triple action (Double / Single action with fast Action)
Caliber(s)  9x19 Luger / Parabellum, also .40SW in DH-40 
Weight unloaded  800 g
Length  190 mm
Barrel length  105 mm
Magazine capacity  13 rounds
เจ๋งรึเปล่าครับ ในไทยมีท่านใดที่ลองทดสอบหรือว่าเป็นเจ้าของแล้วมั่งครับ ขอข้อมูลนิดหน่อยครับ

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 01:20:45 PM »

กระบอกนี้... คงไม่มีร้านไหนสั่งมาหรอกครับ... เพราะถึงสั่งมา... ก็คงขายได้ยาก... สู้สั่งแบบที่มาปุ๊บ... ขายได้ปั๊บ... ดีกว่าครับ... กำไรก็มากกว่า... ดอกเบี้ยธนาคารก็ไม่ต้องแบกรับนาน... แล้วก็ไม่ต้องเสี่ยงที่จะขายไม่ได้... จนต้องโอนไปเป็นชื่อบุคคลให้ราคาตกเปล่าๆ ครับ
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 02:18:54 PM »

พึ่งเหนใน อวป เหมือนกัน เหน ที่ดีตรงระบบ Triple action (Double / Single action with fast Action)
 เนี่ยแหละครับ

อยากรู้เหมือนกันในไทย มีไหม Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 03:44:27 PM »

เดี๋ยวนี้อะไรแปลกมาบ่อยจัง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 04:04:33 PM »

กระบอกนี้พี่น้องเคยเห็นกันรึยังครับ
Daewoo DP-51 / K5 pistol (Republic of Korea / South Korea)
Type   Triple action (Double / Single action with fast Action)
Caliber(s)  9x19 Luger / Parabellum, also .40SW in DH-40 
Weight unloaded  800 g
Length  190 mm
Barrel length  105 mm
Magazine capacity  13 rounds
เจ๋งรึเปล่าครับ ในไทยมีท่านใดที่ลองทดสอบหรือว่าเป็นเจ้าของแล้วมั่งครับ ขอข้อมูลนิดหน่อยครับ

บทความของปืนยี่ห้อนี้ถ้าจำไม่ผิดเคยมีลงในนิตยาสารอาวุธปืนมาแล้วครับ   ลงมาหลายปีแล้วเห็นว่าคุณภาพไม่ดีเท่าที่ควรจึงไม่เป็นที่นิยมครับ   คงมีใช้ที่เดียวที่เกาหลีนะครับ...
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 04:05:23 PM »

พึ่งเหนใน อวป เหมือนกัน เหน ที่ดีตรงระบบ Triple action (Double / Single action with fast Action)
 เนี่ยแหละครับ

อยากรู้เหมือนกันในไทย มีไหม Grin
แดวูทำป์นมาสองรุ่นคือ dp 51ขนาด 9mm.กับdp 40 ขนาด.40 s&w ที่น่าสนใจคือ tri action นี่ละครับ แอคชั่นแรกคือดับเบิ้ลนัดแรก อย่างที่สอง คือซิงเกิ้ลแอคชั่นมาตราฐาน ส่วนอันที่สามคือ Fast action ขั้นตอนคือ ใส่แม็ก ดึงลำเลื่อนบรรจุกระสุน แล้วเอาหัวแม่มือผลักนกให้เอนตัวไปข้างหน้าสภาพเหมือนลดนก แต่สปริงนกไม่ลดนะครับ ยังคงอัดตัวเต็มที่ การเหนี่ยวไก จะใช้แรงน้อยกว่าดับเบิ้ลแรงที่ใช้มีเพื่อเหยียดหงอนนกออก แล้วนกจะฟาดลงมา แนวคิดดีครับ กะจะขายดีในตลาดอเมริกา แต่ฝรั่งทดสอบแล้วมีปัญหาร้ายแรงเรื่องความแม่นยำ ขายไม่ดีครับ ค่อนข้างแน่ใจว่าไม่เคยนำเข้าในเมืองไทย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 04:10:43 PM »

พึ่งจะเคยเห็นครับ..สวยพอใช้ได้... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:28:25 PM »

สวย น่าลองใช้ แต่บ้านเราร้านปืนจะกล้าเอามาขายหรือเปล่า ไม่ใช่พิมพ์นิยม
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:32:37 PM »

From South Korea??? ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:37:50 PM »

From South Korea??? ตกใจหน้าซีด
yes,of course.
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:46:03 PM »

แล้วคนเกาหลีเค้ามีปืนกันได้แบบไหนครับ อยากรู้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 04:08:36 AM »

แล้วคนเกาหลีเค้ามีปืนกันได้แบบไหนครับ อยากรู้
  อันนี้คงจะต้องไปถาม แดจังกึม Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:09:08 PM »

ถ้าคนไทยคนไหนอยากได้ ติดต่อ คุณจูมง Grin

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:54:50 PM »

ถ้าคนไทยคนไหนอยากได้ ติดต่อ คุณจูมง Grin

หรือติดต่อได้ที่คุณยุงบิน   คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: [1]
  พิมพ์