เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 10:17:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีแต่ STI กับ LESBAER แล้ว INFINITY ละครับ  (อ่าน 6784 ครั้ง)
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:35:34 AM »

มีแต่คนให้เปรียบเทียบแต่ STIกับ LESBAER
แล้ว INFINITY ละครับไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย
ไม่ทราบว่าเรื่องราคาและคุณภาพต่างจากสองตัวแรกหรือเปล่าครับ
เอาเป็นว่าผมของถามแล้วกันครับ ช่วยเปรียบเทียบ 3ตัวนี้หน่อยครับ

ปล. ขอเป็นความรู้ครับ เพราะไม่มีเงินซื้อครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:25:03 AM »

LesBaer มีจุดเด่นในตัวเองอยู่แล้ว คือเป็นปืนแถวเดี่ยวและขายความปราณีต
สำหรับ STI ผู้ซื้อเป็นคนละตลาดกับ LesBaer คือ ซื้อ STI เพราะเป็นชนิดโครง 2011 ไปใช้เพื่อการแข่งขันที่ต้องบรรจุลูกมาก
ความปราณีตของ STI ก็มี เป็นความปราณีตแบบไฮเทค คือ ใช้เครื่อง CNC ช่วยเรื่องการประกอบ

พูดไปการเปรียบมวยระหว่าง STI และ LesBaer ไม่ค่อยถูกคู่นัก  เพราะถือว่ากลุ่มผู้ซื้อเป็นคนละตลาด
ผู้ซื้อ LesBaer จะค่อนข้างอนุรักษ์นิยม  ปืนแบบนี้จะต้องเป็นแถวเดี่ยวโครง1911 ตามแบบดั้งเดิมเท่านั้น
ส่วนผู้ซื้อ STI คือผู้ที่ไม่ค่อยยึดติดกับรูปแบบว่าจะต้อง1911  หรือต้องเป็นโครงโลหะทั้งตัว

ที่ถูกคู่ คือต้อง STI และ SVI ต่างหากครับ  เพราะเกิดจากแหล่งกำเนิดเดียวกัน คือจากคนในวงการ practical shooting
และโตมาจากวงการนี้  และถ้าจุดขายเหมือนกัน STI และ SVI คงกินตลาดและแข่งขันกันเอง 
SVI จึงเปลี่ยนมาสร้างสินค้ามีจุดขาย เน้นดีไซด์หน่อย   ทำให้เพิ่มราคาได้
ปืน SVI โดยเฉลี่ย จึงทำราคาแพงกว่าปืน STI ได้  ซึ่งก็ได้ผล ทำให้บางกลุ่มที่ไม่เคยใช้ปืนประเภทนี้ประจำคิดว่าเป็นปืนที่ดีเลิศ
แต่มองในด้านการใช้งานจริง (ยิงจริง)  ไม่ต่างจาก STI ครับ

ปล. รูปปืน SVI ที่คุณนำมาลงนั้น เป็นปืน BB ไม่ใช่ปืนจริง

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 06:03:49 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 04:57:41 AM โดย โชกุน » บันทึกการเข้า
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 06:21:35 AM »

ยอมรับว่าสวยจริงครับ
infinity...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 06:59:38 AM »

...เคยถามร้าน.บอกเดี๋ยวนี้ไม่ได้สั่งเข้ามา.ราคาสูงอีกต่างหากครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 07:00:53 AM »

เท่าที่รู้มานะครับ

ตอนนี้บ้านเราไม่มีร้านไหนสั่งแล้ว

แต่มีมือสองหลงอยู่ตัวนึงที่ร้าน เทเวศ ครับ ขนาด .45

ตัวนี้เมื่อก่อนแค่ 140 K แต่ตอนนี้ไปถามสิ 350 K

ราคามันโก่งเพราะของมันหายาก

และที่รู้มาอีกคือ ตอนนี้ตัวคนที่ทำปืนให้ svi นั้นไม่ทำแล้ว svi จึงต้องไปหาศูนย์ custom ที่อื่นทำให้

และคุณภาพของปืนลดลง เลยไม่มีคนสั่ง แต่ถ้าจะสั่งผมเคยถามร้าน เทเวศ บอกว่าต้งรวมตัวให้ถึง 15 กระบอก ถึงจะ

ยอมสั่งให้ครับ ซึ่งถ้าสั่งเข้ามาราคา ไม่หนี 200 k แน่นอน

ดังนั้นซื้อ les baer หรือ STI ดีกว่าครับ ราคาถูกกว่า คุณภาพใกล้เคียง ของหาง่ายกว่าไม่ต้องรอจนลืมแบบนั้นครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1]
  พิมพ์