เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:20:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: STI VS Les Baer สำหรับแข่งขัน  (อ่าน 12993 ครั้ง)
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:09:24 AM »

ที่จริงทั้งสองตัวนี้ เอาตัวไหนก้อได้ไม่ผิดหวังครับ แล้วแต่ชอบ

ถ้าชอบ 2011 เลือก STI

ถ้าชอบ 1911 เลือก Baer ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า STI มีจุดขายที่ โครง 2011 แม๊ก สองแถวจุกระสุนมากกว่า

Baer มีจุดเด่นที่ การประกันกลุ่ม 1.5" ที่ 50 หลา ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 11:25:27 AM »

รด. เคยจัดแข่งปืนสั้นพาดยิง ระยะ ๕๐ หลา
แชมป์สามครั้งติดกันด้วยปืน STI   รองที่ 2 ถึง 4 เป็น LB หมด

kafil 2006
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:34:43 PM »

ของผมsti.edgeรับสนามบินหาดใหญ่พรุ๋งนีัตืนเต้นได้ของแพง หลงรัก
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 01:52:27 PM »

http://www.stiguns.com/                                                                                                                                                                   http://www.lesbaer.com/1911s.html                                                                                                                                                                              http://www.kimberamerica.com/pistols/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 01:54:51 PM โดย ARMSCOR » บันทึกการเข้า
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:24:38 PM »

แต่ผมว่าถ้าซื้อแบร์แล้วไม่ซื้อประกันกลุ่มเหมือนกินหนมจีนลืมใส่ผักดองเนอะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 05:23:57 PM »

เรื่องราคาต้องสอบถามกับทางร้านครับ แต่ถ้าจะสั่งตอนนี้ต้องจองอย่างเดียว

แนะนำร้านคือ

ร้านปืนประโยชน์ และร้านปืนมิตรภาพครับ

แต่ถ้าเป็น les baer แนะนำเล่นรุ่นไหนก็ได้ครับ

เพราะทาง les baer รับประกันกลุ่มกระสุนทุกกระบอกครับ

แนะนำร้าน ปืนประโยชน์ กับร้านปืนไพศิษฐ์ ครับ ราคก็สอบถามจากทางร้านได้เลยครับ

Baerไม่รับประกันกลุ่มทุกกระบอกครับ.....

ขออภัยที่ข้อมูลผิดพลาดครับ

ข้อมูลท่านมาร์คัสไม่ผิดครับ...

"ปืน LES BAER ทุกกระบอกรับประกันกลุ่มกระสุน 10 นัดมีขนาด 3 นิ้ว ที่ระยะ 50 หลา ( ทดสอบด้วยแท่นยิง ) และสามารถสั่งทำกลุ่มกระสุน 1 1/2 นิ้วที่ 50 หลาได้ในปืนบางรุ่นที่มี Frame เป็นเหล็ก Carbon "

ที่สับสนกันนิดหน่อยคือกลุ่ม 3 นิ้ว เป็นมาตราฐานทุกกระบอก กับ 1.5 นิ้ว ที่มีใบรับประกันต้องจ่ายเพิ่มราวๆ 290 $ ครับ...Cheesy

อ้างอิง http://www.prayotcharms.com/GUN-LES%20BAER.htm
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 05:39:45 PM »

แต่ผมว่าถ้าซื้อแบร์แล้วไม่ซื้อประกันกลุ่มเหมือนกินหนมจีนลืมใส่ผักดองเนอะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมคิดว่าบางเจ้าเขาให้มาแล้ว...

แต่ผู้บริโภคไม่ทราบจึงสั่งเพิ่มพิเศษ...

บางครั้งที่สั่งเพิ่มมาก็ไม่ได้กินครับ...คิก คิก
sm625
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:44:22 AM »

อย่าคิดมากเลยครับ เลือกให้ถูกกับภารกิจของมัน (ใช้ยิงสั้นชาวบ้านอย่างเดียวเลือกแบร์ หากคิดว่าจะยิงไอพีด้วยเลือกแถวคู่ STI)ที่เหลืออยู่ที่การฝึกซ้อมครับ ผมว่าการที่เราจะประสบความสำเร็จในกีฬาประเภทนี้ อุปกรณ์มีส่วนแค่ 20-30% นอกนั้นขึ้นกับคนยิง
ถูกผิดอย่างไรต้องขอโทษครับ ประสบการณ์น้อย Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์