เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 02:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูไบ เมืองแห่งความมหัศจรรย์  (อ่าน 5294 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:01:48 AM »

ดูไบ  มีสถานการณ์ก่อการร้ายมากที่สุดในโลก  แต่การต่อต้านการก่อการร้ายก็มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก   บล็อคได้อยู่ทุกครั้ง   บางครั้งหลังจากเริ่มวางระเบิดไปบ้างแล้วด้วยซ้ำ   และขีดความสามารถในการปิดข่าว ก็สูงมาก
หลายครั้งที่นา ๆ ชาติสงสัยว่า ประเทศนี้ใช้วิธีติดสินบนผู้ก่อการร้าย   ให้ไปก่อเรื่องนอกประเทศตัวเอง ด้วยซ้ำไป

เรียนถามผู้การครับ
เขาเก่งขนาดนี้ใครมาฝึกให้เขาครับ
ปล เขามี F 16 E/F  Block 60 ด้วยล่ะครับ ข่าวว่า เป็น ฟูลออปชั่น แถม อาวุธ อีก เพียบ ครับ
ปล F 16 E/F

ไม่ต้องมีใครไปสอนหรอกครับ  เลบานอนเป็นบทเรียนที่ดี
หลังสงครามโลกครั้งที่สอง  ตะวันออกกลางมีรายได้มหาศาลจากน้ำมัน   และเบรุตทำท่าจะกลายเป็นศูนย์กลางทางการเงินของโลก  บดบังรัศมีของสวิส   ซึ่งเป็นเรื่องที่พวกฝรั่งไม่พอใจ
แต่เลบานอน มีปัญหาเรื่องความขัดแย้งทางศาสนา  เพราะมีมุสลิม กับคริสเตียนใกล้เคียงกัน  จนต้องออกรัฐธรรมนูญ กระจายตำแหน่งสำคัญทางการเมือง ตามศาสนา
สงครามกลางเมืองในเลบานอน  เป็นเรื่องที่ฝ่ายตะวันตกสามารถยับยั้งได้ ถ้าต้องการจะทำ   แต่เขาก็ไม่ทำ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:27:41 AM »

แต่เลบานอน มีปัญหาเรื่องความขัดแย้งทางศาสนา  เพราะมีมุสลิม กับคริสเตียนใกล้เคียงกัน  จนต้องออกรัฐธรรมนูญ กระจายตำแหน่งสำคัญทางการเมือง ตามศาสนา
สงครามกลางเมืองในเลบานอน  เป็นเรื่องที่ฝ่ายตะวันตกสามารถยับยั้งได้ ถ้าต้องการจะทำ   แต่เขาก็ไม่ทำ

เรียนผู้การครับ
เขาก็เลยปล่อยปัญหาที่ตะวันออกกลาง มาจนเดี๋ยวนี้ ไม่ว่า Road map กี่แผนก็ไม่สำเร็จ คาราคาซังมาจนเดี๋ยวนี้ เพราะผลประโยชน์ที่ยังโกยไม่หมดใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับผู้การสุพินท์

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
jate
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:10:35 PM »

โอ้ว

อยากลองไปเที่ยวสวนน้ำดูจัง อิอิ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:39:32 AM »

มันก็งาม แต่สำหรับตาผม มันปรุงแต่งครับ ก็ยอมรับว่างาม

แต่ผมชอบงามแบบธรรมชาติครับ บ้านเรายังพอมีให้เสพฯ

ปล.เดี๋ยวไม่นานคงไป เสพฯแถวๆสตูลอีกครับ ลุงรูญ คริๆ

ชอบสวยแบบธรรมชาติเหมือนกันค่ะ มันให้ความรู้สึกปรอดโปร่ง โล่ง สบาย มากกว่าค่ะ   Cheesy  

ผมก็ว่ายังงั้นครับ สวยแบบนี้ไม่น่าพิศมัย ผมเสียดายสถานที่ธรรมชาติบางแห่งในเมืองไทยที่มีคนไปสร้างรีสอร์ต เพื่อรองรับนักท่องเที่ยว เห็นแก่เงินมากครับ โลกเรามีสิ่งมีชีวิตหลักๆ อยู่ 3 ชนิด คือพืช สัตว์ และก็มนุษย์(ซึ่งก็คือสัตว์ชนิดหนึ่ง) มนุษย์เป็นสัตว์ที่ทำลายธรรมชาติมากที่สุด ถึงแม้มนุษย์จะเก่งมีความสามารถเรียนรู้เทคโนโลยีได้อย่างไม่สิ้นสุด แต่สิ่งที่มนุษย์สร้างขึ้นมา ส่วนใหญแล้วเป็นสิ่งที่รุกรานธรรมชาติครับ ประเทศอาหรับดูดนำมันดิบจากใต้ดินขึ้นมามากๆ แล้วจะทำให้พื้นโลกยุบตัวลงไปหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์