เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:34:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดอยู่โคราชกันบ้างครับ ผมอยู่โคราชจะได้ไปขอความรู้บ้าง  (อ่าน 6503 ครั้ง)
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:19:59 AM »

ไปมาแล้วครับ สมคำล่ำลือ ครับ ผมไปครั้งแรกเมื่อวัน ศุกร์ที่ผ่านมา ครูสอนดีมาก ครับ เรื่องความปลอดภัย แถมยิงแม่นอีกด้วย (ครูสมเกียรติ หรือเปล่า ไม่แน่ใจ) วันนั้นครูบอกว่า อย่าไปยิงเยอะ เดี๋ยวกระเป๋าฉีก ท่าจะจริงของครู
เลยยิงไป 5 นัด เดี๋ยวคงได้ไปอีก.... ติดใจครับ ... ยกนิ้วให้จริงๆ ม.พัน 8 เยี่ยม

เคยเจอครูสมเกียรติ....ครั้งนึง... 2 ชม.ได้ยิงไป 2 นัด....

Grin Grin

Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:50:30 AM »

ไปมาแล้วครับ สมคำล่ำลือ ครับ ผมไปครั้งแรกเมื่อวัน ศุกร์ที่ผ่านมา ครูสอนดีมาก ครับ เรื่องความปลอดภัย แถมยิงแม่นอีกด้วย (ครูสมเกียรติ หรือเปล่า ไม่แน่ใจ) วันนั้นครูบอกว่า อย่าไปยิงเยอะ เดี๋ยวกระเป๋าฉีก ท่าจะจริงของครู
เลยยิงไป 5 นัด เดี๋ยวคงได้ไปอีก.... ติดใจครับ ... ยกนิ้วให้จริงๆ ม.พัน 8 เยี่ยม

เคยเจอครูสมเกียรติ....ครั้งนึง... 2 ชม.ได้ยิงไป 2 นัด....

Grin Grin
ขำก๊าก ขำก๊าก
เหมือนกันพี่.... แต่ผมมากว่าพี่ 3 นัด  Grin Grin

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:52:28 AM »

หวัดดีครับ พี่ๆทุกท่าน ผมก็เป็นคนโคราชเช่นกันครับ ยิดดีที่ได้รู้จักครับ พอดีมีเหตุต้องใช้ปืน เลยต้องกลับมา เรียนรู้อีกครั้งครับ หลังจากหายไปประมาณ 10 กว่าปีได้ครับ อย่างไรแล้ว ขอฝากตัวด้วยคนนะครับ ( ผมเป็นคนสูงเนินครับ )
คุณติ๊กแอบมารายงานตัวก่อนผมอีกครับ  อยู่แถวห้วยยางครับ ไอที่เสาสูงๆนั่นแระครับ พึ่งทราบเหมือนกันครับมีสนาม ม.พัน8 ด้วย   คิก คิก
ว่าจะขอไปสมัครเป็นสมาชิกสนามด้วยคน เดี๋ยวชวนคุณติ๊กไปด้วย  รอปืนสั้นใหม่อยู่ครับ ไปทั้งทีจะได้ลองทั้งสั้นทั้งยาวครับ  ฝากตัวด้วยคร้าบ   Grin
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:24:05 AM »

สวัสดีครับทุกๆคน  ผมเป็นคน กทม. แต่มาอยู่ที่โคราชได้สัก 2 ปีกว่าแล้วครับ  อยู่แถวๆ ถ.30กันยา  เป็นสมาชิกอยู่เหมือนกันครับ ตะก่อนก็ไปเดือนละครั้งอะ หลังๆไม่ค่อยได้ไปสักเท่าไร เก็บตังใช้หนี้อยู่อะ หัวเราะร่าน้ำตาริน  แล้วคงได้เจอกันน๊ะครับผม เยี่ยม
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:02:58 PM »

ผมกำลังงดเหล้า งดเบียร์  หา CZ 452 ครับ  กำลังทำบัญชีงบดุลว่า ไป กทม ..ราคาถูก บวก ค่า เดินทางต่าง ๆๆ  เผลอๆ อาจหลงแสงสี อีก งบอาจบานปลายได้    หากซื้อที่บ้านเลย  ชิดชอบบุรี ...ก็ แสนแพง   ก็เลยจะลอง ด้อมๆมองๆ แถวโคราช  นะครับ แนะนำ ด้วย..

อาทิตย์ก่อน ผมไปเจอ CZ 452 - 2E 6เกลียว ที่สนาม ม.พัน8 ตัวนึงครับ พี่เจ้าของปืนบอกว่าพึ่งรับมาจากร้านปืนราชสีมา เหมือนกันครับ 22k เท่าที่กทม. เลย แต่ไม่รู้ว่าจะมีของเหลือรึป่าวนะครับ พอดีไม่ได้ถามเผื่อครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:09:34 PM »

หวัดดีครับ พี่ๆทุกท่าน ผมก็เป็นคนโคราชเช่นกันครับ ยิดดีที่ได้รู้จักครับ พอดีมีเหตุต้องใช้ปืน เลยต้องกลับมา เรียนรู้อีกครั้งครับ หลังจากหายไปประมาณ 10 กว่าปีได้ครับ อย่างไรแล้ว ขอฝากตัวด้วยคนนะครับ ( ผมเป็นคนสูงเนินครับ )
คุณติ๊กแอบมารายงานตัวก่อนผมอีกครับ  อยู่แถวห้วยยางครับ ไอที่เสาสูงๆนั่นแระครับ พึ่งทราบเหมือนกันครับมีสนาม ม.พัน8 ด้วย   คิก คิก
ว่าจะขอไปสมัครเป็นสมาชิกสนามด้วยคน เดี๋ยวชวนคุณติ๊กไปด้วย  รอปืนสั้นใหม่อยู่ครับ ไปทั้งทีจะได้ลองทั้งสั้นทั้งยาวครับ  ฝากตัวด้วยคร้าบ   Grin
ผมก็ทำแบบพี่sutha_pa นี่แหละครับ หอบไปทั้งสั้นทั้งยาว 2 อาทิตย์ ติดต่อกันแล้ว ยังไม่ได้ยิงสั้นเลยครับ ซัดแต่ยาว แล้วก็นั่งคุยกันกับพี่ๆที่สนาม เดี๋ยวอาทิตย์นี้ต้องคิดใหม่ว่าจะหอบไปอีกรึป่าว ด้วยเหตุผลที่ว่า ยิงทีละกระบอกก็ล้างทีละกระบอก ถ้ายิงพร้อมกัน 2 กระบอก ก็ต้องล้างพร้อมกันเลย ใช้เวลานานครับ คริ..คริ...
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:14:43 AM »

อ้างถึง
ผมกำลังงดเหล้า งดเบียร์  หา CZ 452 ครับ  กำลังทำบัญชีงบดุลว่า ไป กทม ..ราคาถูก บวก ค่า เดินทางต่าง ๆๆ  เผลอๆ อาจหลงแสงสี อีก งบอาจบานปลายได้    หากซื้อที่บ้านเลย  ชิดชอบบุรี ...ก็ แสนแพง   ก็เลยจะลอง ด้อมๆมองๆ แถวโคราช  นะครับ แนะนำ ด้วย..
อาทิตย์ก่อน ผมไปเจอ CZ 452 - 2E 6เกลียว ที่สนาม ม.พัน8 ตัวนึงครับ พี่เจ้าของปืนบอกว่าพึ่งรับมาจากร้านปืนราชสีมา เหมือนกันครับ 22k เท่าที่กทม. เลย แต่ไม่รู้ว่าจะมีของเหลือรึป่าวนะครับ พอดีไม่ได้ถามเผื่อครับ
อ้างถึง

สอบถามไปแล้วครับ....CZ 452 หมด  ของจะมาอาทิตย์ หน้า   โดยประมาณ ราคาก็ประมาณ 25 K  (คาดเดาโดยทางร้าน รอของมา แล้วจะสอบถามอีกที )   ขอบคุณนะครับ.. ไหว้ ไหว้

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
tik2k
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:21:41 PM »

ผมก็ทำแบบพี่sutha_pa นี่แหละครับ หอบไปทั้งสั้นทั้งยาว 2 อาทิตย์ ติดต่อกันแล้ว ยังไม่ได้ยิงสั้นเลยครับ ซัดแต่ยาว แล้วก็นั่งคุยกันกับพี่ๆที่สนาม เดี๋ยวอาทิตย์นี้ต้องคิดใหม่ว่าจะหอบไปอีกรึป่าว ด้วยเหตุผลที่ว่า ยิงทีละกระบอกก็ล้างทีละกระบอก ถ้ายิงพร้อมกัน 2 กระบอก ก็ต้องล้างพร้อมกันเลย ใช้เวลานานครับ คริ..คริ...

คุณ nueng แล้วจะไปวันไหนเวลาไหนครับ ถ้าว่างก็จะไปทำความรู้จักด้วยครับ
tik2k
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:24:40 PM »

ท่านๆ ที่อยู่โคราช   พอมีเบอร์ โทรศัพย์ ร้านขายปืน  บอกผมบ้างไหมครับ ...ผมทำงานที่สูงเนิน ครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเมืองนะครับ

พ่อน้องขิง อยู่แถวไหนของสูงเนินครับ มีเบอร์ติดต่อหรือเปล่าครับ  เมล์เบอร์มาหาผมก็ได้นะครับ  ( tik2k@hotmail.com ) แล้วผมจะโทรไปคุยด้วยครับ เห็นว่าอยู่แถวสูงเนิน ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือว่าต่างอำเภอ แต่ที่ทำงานอยู่ที่สูงเนิน
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:29:21 AM »

อ้างถึง
พ่อน้องขิง อยู่แถวไหนของสูงเนินครับ มีเบอร์ติดต่อหรือเปล่าครับ  เมล์เบอร์มาหาผมก็ได้นะครับ  ( tik2k@hotmail.com ) แล้วผมจะโทรไปคุยด้วยครับ เห็นว่าอยู่แถวสูงเนิน ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือว่าต่างอำเภอ แต่ที่ทำงานอยู่ที่สูงเนิน

ข้อความเมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:21:41 PMข้อความโดย: tik2k 

เข้าใจเกือบถูกต้องครับ  คุณติ๊ก.. ผมคน่างจังหวัด ครับแต่หลวมตัวมาทำงานที่ สูงเนิน ..(บางส่วนผมตอบทางmail )

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
mooh51
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

กส. 19539

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 10:59:01 PM »

โคราชเรายังมีสนามเอกชนอีกแห่งที่ปากช่อง ทางไปลำสมพุง
อยู่ตรงไหนครับอยากทราบ จะได้ไปขอใช้บริการบ้าง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 05:04:58 PM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าไป ม.พัน 8 ครับ เก็บเงินซื้อ กระสุนอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตอนนี้ กล่องละ 750 แล้ว (9 ม.ม.) ส่งสัย เหมือนกันว่า ราคากระสุน มันอ้างอิงกับราคาทองคำหรือเปล่า เนี๊ย  ขำก๊าก ขำก๊าก

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์