เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:27:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสปริงสไลท์ CZ D COMPACT  (อ่าน 1814 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:41:07 AM »

สปริงที่ติดมากับปืนเป็นแบบแบนและแข็งมากเวลาดึงสไลท์หากจะเปลี่ยนเป็นสปริงแบบกลมเพื่อให้ดึงสไลท์เบาลงไม่ทราบว่าหากยิงลูกจริงแล้วจะมีปัญหาไหมได้สอบถามร้านปืนชา- แล้วเขาบอกว่าหากใช้สปริงของ CZ ที่ทำมาขายของจริงไม่มีปัญหาไม่ทราบว่าเพื่อนๆซีแซดคนไหนเคยเปลี่ยนบ้างและใช้สปริงของจริงหรือของ OTOP ที่มีขายในเวปแล้วประสิทธิภาพทั้งสองแบบแตกต่างกันมากไหมครับเพราะสไลท์ของซีแซดมีที่จับแคบหากจะให้ลูกสาวจับคงดึงลำเลื่อนไม่ไหวครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็น หลงรัก หลงรัก หลงรัก
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 11:02:32 AM »

75D compact -ของผมตอนซื้อมาใหม่ๆ ก็สไลท์แข็งมาก เหมือนกันครับ

ตอนนี้ยิงไปประมาณ 500 นัด เริ่มอ่อน หรือว่าเริ่มชินกับปืนก็ไม่รู้

เรื่องเปลี่ยนผมไม่คิดเปลี่ยน ครับ

ชอบเดิมๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 11:46:22 AM โดย somwangtw » บันทึกการเข้า

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 04:07:45 PM »

หัดขึ้นหัดดึง   และหัดยิงบ่อยๆเดียวก็อ่อนลงเองครับ......ถ้าซื้อมาแล้วไม่ค่อยหัดเล่นให้นานเท่าไหนสปริงมันก็ไม่อ่อนลงหรอกครับ    สปริงแบบเส้นลวดใหม่มันก็แข็งพอๆกับแบบสปริงแบนนะครับใหม่มันก็ขึ้นลำสไลย์ยากพอๆกันครับ   ต้องหัดเล่นบ่อยๆให้มือมันชินครับมือๆจะได้มีกำลังด้วย   พอมือมีกำลังดึงคราวนี้ปืนยี่ห้อไหนมาจับขึ้นได้สบายมากครับ Grin Grin Grin
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 05:32:15 PM »

ของเดิมน่าจะดีน่ะครับ  ออกแรงเพิ่มอีกนิดคงไม่เหนื่อยมากนัก Cheesy
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:25:17 PM »

ปืนใช้งาน ...ต้องยิงลูกจริง

ใช้สปริงรีคอยล์เดิมๆดีกว่าครับ ... ไม่เพิ่มภาระให้แกนคันค้างสไลด์ด้วยครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:16:06 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์