เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:27:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนคุยกันเรื่องปืนอีกแล้วครับ ที่pantipครับ  (อ่าน 2404 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:54:27 PM »

ตามไปอ่านกันดูนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6516772/V6516772.html

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:58:09 PM »

ปืนของพ่ออยู่ในรถ ....... ในรถพ่ออยู่ด้วยหรือเปล่า ....... รถของพ่อหรือเปล่า

ถ้าใช่ทั้งสองกรณีพอฟังขึ้น  แต่ถ้าอย่างแรกพ่อไม่อยู่ แต่เป็นรถของพ่อ ก็เหนื่อยแน่

หากไม่ใช่ทั้งสองกรณี  ........ ไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้าง

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 11:07:15 PM »

เจ้าของกระทู้ไม่น่าจะเล่าทั้งหมด
1. จักรยานยนต์ขวาง ไม่น่าจะถึงขนาดต้องเปิดกระจกลงเพื่อขอให้มอเตอร์ไซค์เลื่อนให้ ยอมถอยหลังหรือขยับหลายหนก็น่าจะขับพ้นออกไปไม่ยาก
2. ถ้าแผลยาวยี่สิบซม.ลึกครึ่งซม. คงต้องเย็บกันเยอะเพราะครึ่งซม.โดนเข้าแถวหัวไหล่ไขมันปลิ้นแน่ๆ จากภาพดูแผลไม่ลึก เหมือนแค่ลอยขูดเท่านั้นเอง
3. จากบันทึกไม่มีหัตภการจากแพทย์แสดงว่าไม่ได้เย็บไม่ใช่หรือครับ

น่าจะมีปากเสียงกันหรือมีการยั่วยุถึงทำให้เกิดเหตุ

มองต่างมุม ผมขับรถจอดรถริมฟุตบาทเจอบ่อยเหมือนกันพวกขี้เกียจเข้าเกียร์ถอยหลัง ทั้งๆที่จอดห่างคันหลังประมาณ1เมตร และด้านหลังของคันหลังก็มีเนื้อที่ว่างอีกเป็นเมตร
พอจอดรถเสร็จดับเครื่องล๊อครถกำลังจะเดินไปซื้อของ ก็เดินผ่านรถคันหลัง พี่แกเปิดกระจกบอกให้ผมเลื่อนรถด้วยสีหน้าบอกบุญไม่รับเหมือนผมไปจอดขวางทางเค้าออก
ผมก็ถามว่าออกไม่ได้หรือผมไม่ได้จอดชิดน๊ะ ข้างหลังรถพี่ก็มีระยะให้ถอยอีกตั้งเยอะ
พี่แกทำหน้าหงุดหงิด และบอกยืนยันกับผมว่าออกไม่ได้  ตกใจ
เซ็งในอารมณ์จริงๆ ได้แต่เก็บอารมณ์เซ็ง เดินไปstartรถขยับให้ไปชิดกันชนท้ายคันหน้าเพื่อให้เค้าออก เฮ้ออออ....คนเรา

อย่างในกรณีผม ถ้าไม่มีคนยอมก็คงต้องทะเลาะกัน  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2008, 12:19:26 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 12:16:48 AM »

บาดแผลไม่ได้ฉกรรณ์ อย่างที่ว่าเลยนะครับ
แค่เลือดซึมๆ ใส่เบตาดีนก็หาย
ส่วนเรื่องอื่นฟังความข้างเดียว พูดยากครับ
ด้วยความเคารพครับ ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 01:15:25 AM »

อ่านแล้วครับ...

ถ้าหาก จขกท.มีปืนคงเกิดการยิงกันแน่ๆครับ...

เรื่องไม่จบอย่างนี้แน่ คงยาวอีกหลายเดือน หรือเป็นปี...

และคงต้องกลับมาเสียใจอีกนาน...

คิดอีกด้าน หาก จขกท.ถอยหลังหลีกเลี่ยงการเผชิญหน้า...

รถคงไม่ถูกทุบกระจก ตัวคงไม่โดนฟัน...

แต่คงกลับมาเจ็บใจอีกหลายชั่วโมง...

เส้นทางมีให้เลือกได้หลายทางครับ...Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์