เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:31:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฉันผิดสัญญากับ...หมา  (อ่าน 4893 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 11:00:50 AM »

ราชบัณฑิตท่านว่าคนที่เก็บหมาและแมวตัวเมียมาเลี้ยงครือคนที่มีความรับผิดชอบต่อสังคมคับ
paloma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 11:21:47 AM »

คุณแรมส์มีเมตตา กรุณากับสัตว์ผู้ตกทุกข์ ถือว่าได้สร้างบุญบารมีไว้แล้ว บุญที่ได้จะเสริมส่งคุณแรมส์ไปตลอด.....หากโลกเรามีคนที่มีความเมตตากันเยอะๆแบบนี้คงน่าอยู่ขึ้น คงไม่มีการทำร้ายข่มเหงกัน ไม่มีการฆ่าฟันกันมากมายแบบนี้ ...dog is man's best friend. Smiley Smiley เยี่ยม
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 06:21:41 PM »

เรื่องเศร้าครับ....ตัวผมเองก็เลี้ยงหมาไทยพันธ์ทางไว้  มันโดยยาเบื่อตาย...ทุกวันนี้ไม่มีวันไหนที่จะไม่นึกถึงมันเลยครับ
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 08:30:44 PM »

ส่วนผมสุดเซ็ง

เพื่อนบ้านยกครอบครัวไปไหนก็ไม่บอกกัน....วันนี้ก็ห้าวันแล้ว
ขังหมาไว้ในบ้าน 3 ตัว   ยี๊

จำเป็น...เราคนรักหมา ต้องหาอาหารให้มันกิน  ตกใจหน้าซีด

โอ๊ว......เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง.... อ๋อย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 09:04:08 PM »

ส่วนผมสุดเซ็ง

เพื่อนบ้านยกครอบครัวไปไหนก็ไม่บอกกัน....วันนี้ก็ห้าวันแล้ว
ขังหมาไว้ในบ้าน 3 ตัว   ยี๊

จำเป็น...เราคนรักหมา ต้องหาอาหารให้มันกิน  ตกใจหน้าซีด

โอ๊ว......เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง.... อ๋อย

โอ้ววววว อะไรนี่ Undecided

แล้วคุณใหญ่_ขอนแก่นเช็คแล้วใช่มั๊ยคะ ว่าเค้าไม่ได้ทิ้งอาหารไว้ Embarrassed

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 11:05:28 AM »

ตอบคุณ ozero

บ้านเขาชั้นเดียว มองจากนอกรั้วได้เกือบรอบ ไม่มีอาหารวางชัวร์ 100%
ขนาดน้ำ ถ้าในแอ่งปลาหมด เป็นหมดกัน เพื่อนบ้านอีกหลังยืนยันได้

ไม่เป็นไร ผมเด็กวัด (ป่าวิเวกธรรม)
เดี๋ยวใช้กลยุทธ์....."หลวงพ่อค้าบ ผมขออาหารเหลือ......" คงพอรอดครับ

โอ๊ว......เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:11:27 PM »

ตกใจมีหลงมาอีกตัวนึง...ไม่รู้เชื้อชาติ และสัญชาติ เพราะผมดูไม่ออก...แต่ที่แน่ๆ...มันเป็นลูกหมาเพศเมีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 12:15:19 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:18:58 PM »

ตอบคุณ ozero

บ้านเขาชั้นเดียว มองจากนอกรั้วได้เกือบรอบ ไม่มีอาหารวางชัวร์ 100%
ขนาดน้ำ ถ้าในแอ่งปลาหมด เป็นหมดกัน เพื่อนบ้านอีกหลังยืนยันได้

ไม่เป็นไร ผมเด็กวัด (ป่าวิเวกธรรม)
เดี๋ยวใช้กลยุทธ์....."หลวงพ่อค้าบ ผมขออาหารเหลือ......" คงพอรอดครับ

โอ๊ว......เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....เซ็ง....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพิ่งเห็นข้อความค่ะ Cheesy

ป่านนี้เด็กๆ(น้องหมา) อยู่ดีมีสุขมั๊ยน๊อ Cheesy

ตกใจมีหลงมาอีกตัวนึง...ไม่รู้เชื้อชาติ และสัญชาติ เพราะผมดูไม่ออก...แต่ที่แน่ๆ...มันเป็นลูกหมาเพศเมีย

แล้วพี่รับเลี้ยงเปล่าคะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:30:36 PM »

อ๋อยรับเลี้ยงจ้า....นังหลงพร้อมลูกๆทั้งหมด เพื่อนบ้านแบ่งๆรับเลี้ยง ตอนนี้ลูกยังไม่หย่านม ยังไม่แยก ...นังหลง ไปๆมาๆ ระหว่าบ้านเก่ากับบ้านใหม่....มีอยู่วันนึง ผมไปตลาดนัดหน้าบ้าน นังหลงกับลูกวิ่งตามไปด้วย...พอกลับมาถึงบ้าน มีตัวเมีย รุ่นราวคราวเดียวกับลูกนังหลง ตามมาตัวนึง ถามคนแถวนั้น ก็ไม่รู้ว่าเป็นของใคร...ต้องรับเลี้ยงอีกตัว

อ๋อยเจ้านี่ ยังไม่ได้ตั้งชื่อ...ดื้อน่าดู เวลาดื่มกินน้ำ ชอบเขาขาหน้าแหย่ลงไปในถัง ตะกุย บางที่ ล้มถัง...ทะเลอะกับเจ้าถิ่นมีแผลใหม่ๆทุกวัน...ท่านใดพอจะทราบมั่งครับ ว่าเป็นพันธุ์อะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 12:58:51 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:17:14 PM »

ดูยาก ถ่ายด้านหน้าให้หน่อยครับ จะดูจมูก ดูตา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:20:03 PM »

Huhพันธุ์อะไรครับ...ท่าทางดุ...เพิ่งไปทะเลาะกับเค้ามาตาปิดไปข้างนึง

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:21:43 PM »

คิก คิกท่านซับสนมั้ย...เด๋วติดรถไปให้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:24:21 PM »

โอ้ย...เอาหมาตัวเมียมาให้ผม อ้ายพวกเด็กจอมป่วน มันเเซวตาย

(แต่ตาหยีดี เห็นแล้วคิดถึงแม่นกฮูกตาหยีจัง)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:30:44 PM »

เป็นพันธุ์ผสมค่ะพี่ระหว่างสุนัขพันธุ์ขนยาวกับสุนัขไทยขนสั้น เลยขนกึ่งสั้นกึ่งยาวแบบนี้อ่ะค่ะ พอมันอายุซัก2ขวบอาการซนจะดีขึ้นเองค่ะ Cheesy

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์