เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:24:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสมาชิก STEYR ทุกท่าน  (อ่าน 3567 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:54:31 PM »

ผมใช้กล๊อก และเคยยิงสไตเออร์นิดหน่อย บอกได้ว่า

สไตเออร์

1. ทนทานกว่า
2. จับถนัดกว่า
3. ไกคมกว่า
4. ศูนย์ดี และทนทานกว่า
5. มีระบบเซฟเลือกใช้ได้

กล๊อก 19 ที่กระสุนดกพอๆ กันดีกว่า 2 เรื่องคือ นน. เบากว่า และหาอุปกรณ์เสริมง่ายกว่าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ขุนแผน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 05:04:13 PM »

ผมใช้กล๊อก และเคยยิงสไตเออร์นิดหน่อย บอกได้ว่า

สไตเออร์

1. ทนทานกว่า
2. จับถนัดกว่า
3. ไกคมกว่า
4. ศูนย์ดี และทนทานกว่า
5. มีระบบเซฟเลือกใช้ได้

กล๊อก 19 ที่กระสุนดกพอๆ กันดีกว่า 2 เรื่องคือ นน. เบากว่า และหาอุปกรณ์เสริมง่ายกว่าครับ

ขอบคุณท่าน Wilhelm Tell ครับ
 Grinจริงผมก็ชอบ g19 แต่กลัว ป.3 มันหมดอายุ เศร้า  ประกอบกับศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้ก็เลย..ตัดสินในจะไปรับเจ้า...คางโต...M9... แทน g19 ครับ
ถ้าอนาคตมีทุนทรัพย์+กิเลส ก็จะ...สู่ขอเจ้า g19 มาชื่นชมครับ หลงรัก
serge.P
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 06:52:39 PM »

ข้อดีอีกข้อหนึ่งของไอ้เอ๋อคือ ช่องรังเพลิงคงทำมาหลวมนิดนึ่ง มันจึงกินกระสุนไม่เลือก
ตอนไปซ้อมยิง รามี่ของเพื่อนใส่ไป 4 ชุด ๆ ละ 5 นัด ปรากฏว่าลูกไม่เข้ารังเพลิง(ลูกซ้อมรีโหลด) 2 นัด เอาออกมาดูมันนูน(ท้วม)กว่าปกตินิด ๆ พอมาใส่ไอ้เอ๋อ ขึ้นลำแล้วลั่นไก "ปัง ๆ " เรียบร้อยไป 2 นัด

ตอนเลิกยิงถอดลำกล้องมาเทียบรังเพลิงจองรามี่มาเทียบกับไอ้เอ๋อ ปรากฏว่าของไอ้เอ๋อทำขนาดไว้หลวมนิด ๆ แต่รามี่ขนาด พอดีเป๊ะ พอเจอลูกรีโหลดบ้านเรามันท้วมไปนิดนึงก็ป้อนไม่เข้าแล้ว โดยลองใส่ลูกจริงและลูกซ้อมแล้วขยับลูกดู

"ไอ้เอ๋อ"  หึหึ..ผมชอบแฮะ
โชคอนันต์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จะรักชาติแม้ชีวิตเป็นผุยผง

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:38:33 PM »

เลือก STEYR เช่นกันครับ และก็ไม่ผิดหวังจริง ๆ ครับ   เยี่ยม

ใจเราว่าดีซะอย่าง เชื่อมั่นใน STEYR เถอะครับแล้วจะสบายใจเวลาพามันไปเที่ยวด้วยกัน  Cheesy Cheesy
ขุนแผน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:12:05 PM »

เลือก STEYR เช่นกันครับ และก็ไม่ผิดหวังจริง ๆ ครับ   เยี่ยม

ใจเราว่าดีซะอย่าง เชื่อมั่นใน STEYR เถอะครับแล้วจะสบายใจเวลาพามันไปเที่ยวด้วยกัน  Cheesy Cheesy

หลงรัก  รับทราบครับ  เยี่ยม
suchad08
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:52:18 PM »

เพื่อนที่ทำงานจองขนาด 9 มม.ของบาเร็ตต้า ซีแซด และกล๊อก มีหนังสือตอบรับกลับมาให้ทำสัญญาเป็น  steyr ผู้ซื้อ งองู 2 ตัว ผ้รู้ช่วยตอบที
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 04:18:45 PM »

เพื่อนที่ทำงานจองขนาด 9 มม.ของบาเร็ตต้า ซีแซด และกล๊อก มีหนังสือตอบรับกลับมาให้ทำสัญญาเป็น  steyr ผู้ซื้อ งองู 2 ตัว
......อิ.....อิ......ก็ ครือว่า 3ตัวแรก มีของอยู่ทั่วไป ดังนั้นสน.อส.จึงไม่ได้สะสมไว้มากๆ ....ก็ประเภทตลาดนิยมครับ
.....แต่ตัวสุดท้ายย...เป็นสต็อคใหญ่...เพิ่งเปิดตัว...ดังนั้นประเภทนี้จึงมีของ...แน่นอน....
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:06:31 AM »

ข้อดีอีกข้อหนึ่งของการเลือกสไตเออร์คือ เวลาไปตัดสดไม่ต้องโดนค่า..... อื่นใดอีก

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์