เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:39:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ สอบถามอาการ colt 1991 a1 .45 ลูกคายปลอกโดนสไลด์เป็นรอยครับ @@@  (อ่าน 1446 ครั้ง)
joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:26:38 AM »

ปืนขนาด .45  colt 1991 a1 ครับ อายุปืน 10 ปี ไม่เคยยิงครับ เพิ่งซื้อมาและเอาไปลองมายิงเมื่อวาน
ใช้ลูกซ้อม royal ไป 1 กล่อง จากการยิงมีติดบ้างบางนัด ต้องสไลด์ลูกออก แต่โดยรวมก็ยิงดีครับ
พอยิงเสร็จดูที่ช่องคายปลอกด้านหลังบน มีรอยกระแทกจากปลอก เป็นจุด ๆ ที่ละนัดรอยออกสีเหลืองๆ
น่าจะมาจากปลอกกระสุน
รบกวนสอบถามสาเหตุจากผ้รู้และวิธีแก้ไข และหลังวังร้านไหนดีครับ
ขอบคุณครับ     หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:34:13 AM »

ปืนขนาด .45  colt 1991 a1 ครับ อายุปืน 10 ปี ไม่เคยยิงครับ เพิ่งซื้อมาและเอาไปลองมายิงเมื่อวาน
ใช้ลูกซ้อม royal ไป 1 กล่อง จากการยิงมีติดบ้างบางนัด ต้องสไลด์ลูกออก แต่โดยรวมก็ยิงดีครับ
พอยิงเสร็จดูที่ช่องคายปลอกด้านหลังบน มีรอยกระแทกจากปลอก เป็นจุด ๆ ที่ละนัดรอยออกสีเหลืองๆ
น่าจะมาจากปลอกกระสุน
รบกวนสอบถามสาเหตุจากผ้รู้และวิธีแก้ไข และหลังวังร้านไหนดีครับ
ขอบคุณครับ     หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ท่านเข้าใจถูกแล้วครับ ปลอกกระสุนมันม้วนตัวมาโดน อันนี้ เป็นอาการของรูปลักษณะ
เหลียมมุมของ หน้าตัดอีเจคเตอร์ (ตัวที่โด่ๆ เหมือนปากตั๊กแตน อยู่บนโครงปืนคุณนั่นแหละครับ
 แล้วก็อาจสัมพันธ์กับขอรั้งปลอกกระสุน สองตัวนี้ แต่งผิดแต่งพลาดอย่างไร ก็มีอะไหล่เปลี่ยน ไม่ต้องตกกระใจ แต่ขอแนะนำให้ไปหาหมอดีกว่า  เรื่องร้านไหน  รอเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำดีกว่าครับ เดี๋ยวผมค่อยเสริม เพราะช่วงนี้ ผมห่างเหิร ร้านซ่อมปืนวังบูรพาไปนานแล้ว จึงไม่ทราบเหตุการณ์ร้านซ่อมปืน เป็นอย่างไรกันบ้าง   กลัวตกข่าว ......
หน้า: [1]
  พิมพ์