เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:09:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38ตัวนี้ราคาเท่าไหร่คับ  (อ่าน 9351 ครั้ง)
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:38:45 AM »

สวยๆ
surapatz
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:47:05 AM »

เจาะพอร์ทไหม?...เจาะครับ ดูโฆษณาของ บ.ฟิกซ์เทค แผ่นที่ ๔ ใน อวป.เล่ม ๔๐๔ สิครับ เห็นว่าจะวางตลาดในประเทศไทยประมาณเดือน กรกฎา ๒๕๕๑ แต่ไม่เห็นแจ้งประมาณราคาไว้ เป็นโมเดล ๖๓๗ โปรครับ ไม่ใช่ ๖๗ แครี่ เอ...รึว่าไม่ใช่ สมิทฯจะมาไม้ไหนกันอีกล่ะเนี่ย
........................
 อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ที่บ้านคุณเรียก 637 โปรเหรอครับ ที่บริษัทสมิท เรียก M67 Carry Comp ครับ  กรุณาหัดศึกษาข้อมูลก่อนตอบด้วยครับ

ปากอย่างนี้ก็ไม่สมควรจะช่วยเท่าไหร่
ความผิดพลาดเป็นเรื่องปกติ ข้อมูลเรื่องปืนมีเยอะแยะศึกษากันไม่จบ
   ถ้าเก่งนักก็มาตั้งคำถามทำไม ทำไมไม่หาข้อมูลเองละครับ
แค่ราคา กับร้านไหนสั่ง น่าจะหาง่ายอยู่

ขอโทษที่พูดตามความจริงครับ

ขอโทษด้วยครับที่ปากไม่ดี แต่คุณแก้วจุกลองนึกดูนะ ถ้าการตอบกระทู้ผิดพลาดหรือความหมายคาดเคลื่อน จะทำให้ผู้ที่รับสารนั้นเข้าใจในข้อเท็จจริงที่ผิดไป ลองย้อนกับไปดูกระทู้ที่คุณแก้วจุกฟ้องเรื่อง ป3 ถ้ามีคนแนะนำไปผิดๆ ใจคุณจะคิดอย่างไร แล้วคนที่ไม่รู้อิโน่อิเน่เข้ามาอ่าน สงสัยต้องเข้าใจตามที่แนะนำผิดๆ ไป
 ผมเข้าใจครับ ว่าสี่ตีนยังรู้พลาด นักปราช์ญยังรู้พรั้ง  ผมไม่ได้เก่งหรอกครับ เพราะคนที่คิดว่าตนเองเก่งนั้นคือคนโง่แต่คนที่คิดว่าตนเองยังไม่เก่งนั้น ก็จะแสวงหาความรู้ใส่ตัวไปเรื่อยๆ ผมอายุ 21 ปี เด็กบ้านนอก ไม่ค่อยได้เข้ากรุง ผมก็แค่อยากถาม เผื่อมีคนที่เคยซื้อ เคยสั่งผ่านมา ช่วยตอบ

ขอโทษครับที่ผมก็พูดความจิงเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 11:48:40 AM โดย surapatz » บันทึกการเข้า
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:10:43 PM »

เจาะพอร์ทไหม?...เจาะครับ ดูโฆษณาของ บ.ฟิกซ์เทค แผ่นที่ ๔ ใน อวป.เล่ม ๔๐๔ สิครับ เห็นว่าจะวางตลาดในประเทศไทยประมาณเดือน กรกฎา ๒๕๕๑ แต่ไม่เห็นแจ้งประมาณราคาไว้ เป็นโมเดล ๖๓๗ โปรครับ ไม่ใช่ ๖๗ แครี่ เอ...รึว่าไม่ใช่ สมิทฯจะมาไม้ไหนกันอีกล่ะเนี่ย
........................
 อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ที่บ้านคุณเรียก 637 โปรเหรอครับ ที่บริษัทสมิท เรียก M67 Carry Comp ครับ  กรุณาหัดศึกษาข้อมูลก่อนตอบด้วยครับ

ปากอย่างนี้ก็ไม่สมควรจะช่วยเท่าไหร่
ความผิดพลาดเป็นเรื่องปกติ ข้อมูลเรื่องปืนมีเยอะแยะศึกษากันไม่จบ
   ถ้าเก่งนักก็มาตั้งคำถามทำไม ทำไมไม่หาข้อมูลเองละครับ
แค่ราคา กับร้านไหนสั่ง น่าจะหาง่ายอยู่

ขอโทษที่พูดตามความจริงครับ

ขอโทษด้วยครับที่ปากไม่ดี แต่คุณแก้วจุกลองนึกดูนะ ถ้าการตอบกระทู้ผิดพลาดหรือความหมายคาดเคลื่อน จะทำให้ผู้ที่รับสารนั้นเข้าใจในข้อเท็จจริงที่ผิดไป ลองย้อนกับไปดูกระทู้ที่คุณแก้วจุกฟ้องเรื่อง ป3 ถ้ามีคนแนะนำไปผิดๆ ใจคุณจะคิดอย่างไร แล้วคนที่ไม่รู้อิโน่อิเน่เข้ามาอ่าน สงสัยต้องเข้าใจตามที่แนะนำผิดๆ ไป
 ผมเข้าใจครับ ว่าสี่ตีนยังรู้พลาด นักปราช์ญยังรู้พรั้ง  ผมไม่ได้เก่งหรอกครับ เพราะคนที่คิดว่าตนเองเก่งนั้นคือคนโง่แต่คนที่คิดว่าตนเองยังไม่เก่งนั้น ก็จะแสวงหาความรู้ใส่ตัวไปเรื่อยๆ ผมอายุ 21 ปี เด็กบ้านนอก ไม่ค่อยได้เข้ากรุง ผมก็แค่อยากถาม เผื่อมีคนที่เคยซื้อ เคยสั่งผ่านมา ช่วยตอบ

ขอโทษครับที่ผมก็พูดความจิงเหมือนกัน

ใจเย็นๆนะครับ หลงรัก
อย่างที่ คุณ surapatz ว่าสี่ตีนยังรู้พลาด นักปราช์ญยังรู้พรั้ง ของมันผิดพลาดกันได้ครับ
แต่ผมว่าการใช้วาจาที่ดูแรงจะเกินไปผมว่ามันก็ไม่ดีนะครับ พี่ๆเพื่อนในเวปเขามีนำใจตอบคำถามของคุณอาจจะผิดพลาดไปบ้าง
ก็เกิดจากความไม่ตั้งใจคุณใช้วาจาที่ดูแรงๆแบบนี้ไครได้อ่านคงรู้สึกไม่ดีเป็นแน่

ลองเปลื่ยนเป็น
จากข้อมูลที่ผมได้มาปืนตัวนี้เป็น M67 Carry Comp ครับ คุณ vanus_noonoy หน้าจะเข้าใจผิดนะครับ
เป็นไงครับฟังดูดีกว่ากันใช้ไหมครับ คุณsurapatz  เยี่ยม

surapatz
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:23:40 PM »

ครับ ผมจะนำไปปฎิบัติตาม  ขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยครับ
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:56:29 PM »

ครับ ผมจะนำไปปฎิบัติตาม  ขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยครับ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:57:15 PM »

ขอชื่นชมครับ  เยี่ยม  
   เรื่องภาษาไทย เราสามารถสื่อให้ความหมายได้หลายแบบ จะดุดันก็ได้ จะให้นุ่มนิ่มมีน้ำมีนวลก็ได้เช่นกัน
การสื่อสารผิดพลาด แม้จะโดยก็มูล หรือคำพูด ต้องดูที่เจตนาคนสื่อเป็นสำคัญ
ว่า คนสื่อเจตนาให้เราเข้าใจเป็นอย่างไร   และทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวเราต้องเอามากรองอีกที

อารมณ์ใครๆก็มีกันได้  ยากตรงที่เราจะควบคุมอย่างไร พึงระลึกไว้ว่าในเวปนี้ส่วนใหญ่
เป็นบุคคลที่อาวุโส มีความรู้ เราพึงให้เกียรติบุคคลเหล่านี้ครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับผม  ตัวผมเองความรู้เท่าหางอึ่ง สังเกตุว่าผมจะไม่ค่อยตอบกระทู้ที่ถามความรู้ หรือ วิชาการ
เพราะความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับอาวุธปืนยังน้อยมาก  ได้แต่อ่านหาความรู้ไปเรื่อยๆ ครับ

อ้อ ยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 01:59:23 PM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:23:11 PM »

นี่แหล่ะ เป็นการฝึกอารมณ์คนใช้ปืนไปในตัว ให้รู้จักอดทนอดกลั้น ที่สำคัญคือ ใจเย็นๆครับ แต่ยังไงก็อย่าลืมฝึกภาษาไทยกันด้วยนะครับคุณ sig

จากข้อมูลที่ผมได้มาปืนตัวนี้เป็น M67 Carry Comp ครับ คุณ vanus_noonoy หน้าจะเข้าใจผิดนะครับ
เป็นไงครับฟังดูดีกว่ากันใช้ไหมครับ คุณsurapatz 

"น่า"นะครับไม่ใช่"หน้า"
payjar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:31:29 PM »

boom
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:12:50 PM »

เพิ่งอายุยี่สิบเอ็ดก็สนใจใช้เว็บปืนแล้ว...เป็นเรื่องที่ดี สำหรับคนที่สนใจศึกษาเรื่องอาวุธปืนครับ ต้องขออภัย...ที่ทำให้วัยรุ่นงุนงง คงจะเพราะดูภาพที่โพสต์ไว้ไม่ทันให้ชัดดีนะครับ

แต่ขอยืนยันว่า สมิทมีโมเดล ๖๓๗ ซึ่งรูปลักษณ์คล้าย ๆ กัน การใช้ภาษาทำนองนี้เป็นเรื่องธรรมดาของวัยรุ่นแหละครับ ไม่ได้น่าขุ่นเคืองแต่ประการใดเลย และการพิมพ์ก็ง่ายกว่าการพูดจริง ๆ มาก อาจไม่ได้ตั้งใจเช่นกัน

..................

vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:31:18 PM »

จะมาไม้ไหนกานคุณสมิธ แอนด์ เวสสั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUST ANNOUNCED S&W Model 637 PowerPort Pro Series
Smith & Wesson
The perfect concealed carry protection available!

Smith & Wesson’s NEW model 637 PowerPort Pro Series is a powerhouse snubbie soon to be featured in Combat Handguns Magazine! Stay tuned and check back with Tactical-Life.com for more details about the T&E of this new gun!

Specifications:
Model: 637 Pro Series
Frame Size: Small 
Caliber: .38 S&W Special +P
Capacity: 5 Rounds
Action: Single/ Double Action
Barrel: 2-1/8″ Black Stainless
Front Sight: Drift Adjustable, Dovetail Ramp White Dot
Rear Sight: Square Notch
Overall Length: 6-1/2″
Weight: 16.7 oz.
Grip: Synthetic Finger Groove
Frame Material: Anodized Aluminum
Cylinder Material: Stainless Steel
Finish: Matte Black
Other Features: Ported Barrel, Blue Penetrate Trigger and Hammer

For more information on this and other Smith & Wesson products

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:01:47 PM »

ตัวบนนี้สวยดี มีพาวเวอร์พอทด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:08:03 PM »

ทีแรกผมก็เข้าใจว่าเป็นสมิธ เอ็ม 637 เหมือนกัน

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:39:35 PM »

ผิดพลาดกันได้ครับ  ใจเย็น ๆ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์