เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:32:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเอาปืนของพ่อไปซ้อมยิงได้มั้ยครับ  (อ่าน 2295 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:22:57 AM »

แนะนำยากครับ ...

ถ้าเป็นลูกผมมาบอก ผมจะรีบพาไปยิง หรืออาจให้รอกลับจากต่างจังหวัดก่อน แล้วค่อยไปยิงกัน .... วันก่อนเอา มารูอิ P7M13 ให้ลูกเล่น ลูกผมจับได้ ก็เอาทุบกับพื้น โป๊ก ๆๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน .... ก็เพิ่ง ๙ เดือนเอง  คิก คิก

ถ้าคุณพ่อของ จขกท. ไม่ปิดกั้นเรื่องแบบนี้ ก็น่าจะขอตรง ๆ ครับ แต่ขอเอามาเช็ดล้างก่อน อ้างเหตุผลในเรื่องความสนใจ ขอเอาออกมาศึกษาก่อน เวลาเอาออกมาก็อย่าเอากระสุนมาลอง ไว้พ่อมาก็เข้าสนามทีเดียว

ถ้าคุณพ่อไม่อยากสอนเอง ขอเงินไปเรียนยิงปืนก็ได้ครับ

ถ้าคุณพ่อยังไม่อยากให้เล่น เพราะกลัวใจร้อน ก็ลำบาก จขกท. ต้องทำตัวเป็นเด็กดี ใจเย็น ขยันเรียน ขยันทำงานครับ ... ให้ท่านเห็นความรับผิดชอบก่อน แล้วค่อยวกมาขอปืนไปยิง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

knot9897
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:49:32 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ก็คงจะคุยกับพ่อก่อนว่าให้ช่วยโอนปืนให้ก่อน และก็คงจะต้องหาเอกสารที่เกี่ยวข้องด้วย
ใจก็อยากจะชวนพ่อไปเหมือนกัน ส่วนตอนนี้ผมอายุ 34 ครับกะว่าจะหัดเอาไว้เผื่อป้องกันทรัพย์สินและครอบครัวนะครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:52:15 PM »

อ้าว ... อายุพอ ๆ กับผมเลย Grin Grin Grin

พ่อผมไม่ชอบปืนครับ เลยต้องหาซื้อมาเอง .... นี่สร้างครอบครัวแล้ว ยังไม่มีโอกาสซื้อเพิ่มเลย Grin Grin Grin

knot9897
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 02:21:46 PM »

คุณ Jakrit ชื่อเดียวกันกับผมเลย ผมก็ จักรกฤษณ์ เหมือนกันครับ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 07:26:00 PM »

พ่อผมยังเอาของปู่ไปเลยครับ แต่ปู่ไม่ไปด้วย ถ้าไปกระเจิงทั้งสนามแน่นอน

เสียวๆอยู่เหมือนกัน แต่สนามกับบ้านไม่ไกลกัน ร้อยวันพันปี ไม่เคยโดนตำรวจเรียกด้วย ใครอยู่สระบุรีคงเข้าใจดี
น้องมลคับผม
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 07:44:55 PM »

ไม่ต้องชวนพ่อไปยิกก็ได้คับแต่ตองเป็นสนามแบบนี้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2008, 07:48:19 PM โดย น้องมลคับผม » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:43:36 PM »

ชวนพ่อไปยิงด้วยกันเลยครับ(เบื้องต้นเพื่อให้หายอยากก่อน)

หลังจากนั้นก็ขอรับโอนปืนกระบอกนั้นหรือไม่เราก็ไปหาซื้อใหม่เอาเอง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:02:28 PM »

ชวนพ่อไปยิงด้วยกันเลยครับ(เบื้องต้นเพื่อให้หายอยากก่อน)

หลังจากนั้นก็ขอรับโอนปืนกระบอกนั้นหรือไม่เราก็ไปหาซื้อใหม่เอาเอง
พอรับโอนทั้ง2กระบอกมาเเล้วขั้นสุดท้ายก็พาคุณพ่อไปเดินร้านปืนด้วยเลยครับเผื่อว่าจะได้อุปการะกระบอกใหม่ในราคาเเค่ครึ่งเดียวเพราะคุณพ่อเห็นว่า เอาจริงเเน่ครับ น้ำลายหก 
       คุณพ่อผมไม่ยอมโอนครับ เพราะหวง(มาก)เลยตัดปัญหาซื้อเองเลยครับ ฮิ ฮิ
knot9897
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:35:25 AM »

ท่าจะสนุกนะครับ แต่วันก่อนอ่านข่าวที่มีคุณตาแกแอบเอาปืนไปซ่อนแล้วหลานมาเจอเข้า คนพี่ทำปืนลั่น น่ากลัวเลยครับ ยิ่งตอนนี้เด็กที่บ้านกำลังซนได้เรื่องเลยด้วย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์