เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:32:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ปืน high standard sentinel mk II .357 มาครับ  (อ่าน 2136 ครั้ง)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:36:40 PM »

มีปืนกระบอกแรกในชีวิต  Grin Grin (มีพี่ที่น่ารักขายให้ในราคามิตรภาพ)แต่บังเอิญว่า ติดที่ด้ามไม้มันไม่ค่อยโดนใจครับ   ตกใจ ตกใจ อยากได้ด้ามยางครับ ไม่ทราบว่าปืนเฟรมนี้ จะมีด้ามยางรุ่นใหนที่ใส่ได้บ้างครับ(และขอทราบที่ซื้อและราคาด้วยครับ)
อีก1คำถาม  ในกรณีที่ 686 เทียบเป็นรถ BENZ s600 แล้วละก็ ปืนรุ่นนี้เทียบเป็นรถรุ่นใดครับ และ จากการสังเกตุและค้น อวป.เล่มเก่าๆ ดู ผมรู้สักว่าจากลักษณะของปืนมีลักษณะคล้ายกับ  dan & wesson  มากๆครับ ไม่ทราบว่า high standard จ้าง  d & w ผลิตให้หรือ d&w จ้าง high standard กันแน่ครับ(เท่าที่ดูในแคตตาล๊อค highstandard เห็นมีแต่ .22 กับ ทรง 1911 ครับ) ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 09:56:03 PM โดย mrt » บันทึกการเข้า
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:40:06 PM »

686 คงไม่ถึงกับเบนซ์ S600 หรอกครับ ผมว่า 686 เทียบกับรถก็แค่ Accord คือคุณภาพดีแต่คนใช้เยอะ ส่วนตัวถ้าให้ผมเลือก ผมเลือกHigdStandard มากกว่า 686 ครับ ปืนดีคุณภาพไว้ใจได้ ที่สำคัญ ไม่เหมือนใครครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
หน้า: [1]
  พิมพ์