เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายควบคุมปืนที่วอชิงตัน  (อ่าน 3358 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:02:28 PM »

Supreme Court -- ศาลฎีกา ครับ
   แล้ว Pizza Supreme = ?

ที่ไทย ยังมี Super Supreme    น้ำลายหก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:11:38 PM »

ในคดีความอาญาทั่วไป (Criminal case) มี ๓ ระดับคือ
๑  ศาลชั้นต้น (Court of first instance)
๒  ศาลอุทธรณ์ (Court of appeal)
๓  ศาลฎีกา (Supreme court)

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:57:52 PM »

ในคดีความอาญาทั่วไป (Criminal case) มี ๓ ระดับคือ
๑  ศาลชั้นต้น (Court of first instance)
๒  ศาลอุทธรณ์ (Court of appeal)
๓  ศาลฎีกา (Supreme court)

ขอบคุณหลายครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 11:16:54 PM »

ไหนๆพี่XD40 ถามเรื่องศาลในเมืองไทยแล้วผมก็ขอถามกลับบ้างครับ
1.ระบบศาลใน US เป็นอย่างไรครับ มีกี่ศาล ขึ้นอยู่กับท้องถิ่น(รัฐ) หรือรัฐบาลกลาง
2.ระบบอัยการเป็นแบบไหน
3.ถ้าหน่วยงาน ที่เป็นผู้รักษากฎหมายของ FED(รัฐบาลกลาง) จับผู้ต้องหาได้แล้วส่งให้ใครสอบสวนครับ ในทำนองเดียวกัน ผู้รักษากฎหมายของรัฐ จับได้แล้ว ซึ่งผู้ต้องหามีหมายจับเกี่ยวกับคดีของรัฐบาลกลางด้วย
4.US COAST GUARD เป็นหน่วยงานสังกัด กลาโหม หรือเปล่าครับ
5.เมื่อก่อน FBI มีหน้าที่ต่อต้านการจารกรรมในประเทศ  เมื่อมี กระทรวงHomeland แล้วแบ่งงานกันยังไงครับ
ปล. เดี๋ยวนี้ไม่ค่อย update Saika 12 เลยนะครับ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:57:14 AM »

ไหนๆพี่XD40 ถามเรื่องศาลในเมืองไทยแล้วผมก็ขอถามกลับบ้างครับ
1.ระบบศาลใน US เป็นอย่างไรครับ มีกี่ศาล ขึ้นอยู่กับท้องถิ่น(รัฐ) หรือรัฐบาลกลาง
2.ระบบอัยการเป็นแบบไหน
3.ถ้าหน่วยงาน ที่เป็นผู้รักษากฎหมายของ FED(รัฐบาลกลาง) จับผู้ต้องหาได้แล้วส่งให้ใครสอบสวนครับ ในทำนองเดียวกัน ผู้รักษากฎหมายของรัฐ จับได้แล้ว ซึ่งผู้ต้องหามีหมายจับเกี่ยวกับคดีของรัฐบาลกลางด้วย
4.US COAST GUARD เป็นหน่วยงานสังกัด กลาโหม หรือเปล่าครับ
5.เมื่อก่อน FBI มีหน้าที่ต่อต้านการจารกรรมในประเทศ  เมื่อมี กระทรวงHomeland แล้วแบ่งงานกันยังไงครับ
ปล. เดี๋ยวนี้ไม่ค่อย update Saika 12 เลยนะครับ อิอิ
ข้อ 1. ดูที่รูปแล้วจะเข้าใจ  ไม่ต้องอธิบาย

ข้อ 2. ผมบอกตรงๆว่าอธิบายไม่ถูก 
ข้อ 3. จะส่ง Federal court
ข้อ 4. ไม่ใช่   ตอบสั้นๆตอนนี้ขึ้นตรงกับ Department fo Homeland Security
ข้อ 5. ไม่ทราบเหมือนกัน 
ปล. ไม่มีตังค์ทำต่อ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:49:37 AM »

Supreme Court -- ศาลฎีกา ครับ
   แล้ว Pizza Supreme = ?

ที่ไทย ยังมี Super Supreme    น้ำลายหก
    ถ้ามีโอกาสได้กลับไป ผมขออนุญาตให้พี่อ๋องเลี้ยงนะครับ 

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:12:17 PM »

ขอบคุณครับพี่ XD40 ถามต่อครับ ถ้าพี่จับคนร้ายได้ สอบสวนเองหรือเปล่าครับ หรือต้องให้อัยการสอบสวนครับ แล้วตอนขอหมายจับขอกับอัยการหรือเปล่า

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:12:55 PM »

ขอบคุณครับพี่ XD40 ถามต่อครับ ถ้าพี่จับคนร้ายได้ สอบสวนเองหรือเปล่าครับ หรือต้องให้อัยการสอบสวนครับ แล้วตอนขอหมายจับขอกับอัยการหรือเปล่า
เดี๋ยวจะเป็นการเข้าใจผิดกันนะครับ  ผมไม่ใช่ตำรวจนะครับ   
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:43:24 PM »

อ้าว ทหารก็ไม่เป็น ตำรวจก็ไม่ใช่แล้วทำมาหารับประทานอะไร(อาชีพ)ครับพี่ งง อิอิ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:17:41 AM »

อ้าว ทหารก็ไม่เป็น ตำรวจก็ไม่ใช่แล้วทำมาหารับประทานอะไร(อาชีพ)ครับพี่ งง อิอิ
It's on need to know basis and you don't really need to know.
ผมมีอาชีพรับจ้างแรงงานทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2008, 12:19:31 AM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:32:04 AM »

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์