เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:42:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ  (อ่าน 1901 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:36:25 AM »

อยากรู้ว่าสวมหรือไม่ก็ลองโทรไปเช็คดูที่ต้นขั้วที่ออกใบ ป 4 ซิครับ   ถ้ามีต้นขั้ว ป 4 มีสถานที่ออกก็ไม่สวมครับ   แต่ถ้าเช็คแล้วไม่มีไม่รู้ที่มาที่ไป   ก็ปล่อยไปเถอะครับ...

เอาเรื่องทะเบียนก่อน...
 เป็นไปได้ไหมครับว่าต้นขั้วก็มี แต่แก้ที่ตัวปืน... หรือหากเจ้าของปืนยินดีจูงมือไปโอนปืนด้วยกัน ถ้าตรวจปืนขณะโอนผ่านก็ตกลง... หรือเจ้าของปืนก็ไม่มั่นใจ เลยบอกราคาไม่แรง คนซื้อรับความเสี่ยงเอง...

ทีนี้เรื่องตัวปืน...
นายสมชายว่า m15 รุ่นนี้หาดูยากครับ... ลำกล้องสองนิ้วจากโรงงานไม่ค่อยมีให้เห็น เพราะสมัยที่ทำออกมาไม่เป็นที่นิยมเนื่องจากลำกล้องสั้นสะดวกพก แต่ทำศูนย์ปรับได้เหมาะยิงเป้า... คุณลักษณะไม่สอดคล้องกัน...

หากต้องการสะสมก็น่าสนใจ แต่เรื่องการใช้งานแล้วพกสู้พวกศูนย์ตายตัวเช่น MP สามนิ้วไม่ได้ครับ...
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 05:38:41 PM »

อ้าว....มาแถวนี้แล้วเหรอ Cheesy Cheesy Cheesy

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ เยาะเย้ย
ถ้าใช่ล่ะก็ มานานแล้วครับ แว้บไปแว้บมาทั้งสองเว็บ
อยู่เว็บนี้จนพี่ๆใจดีแจกคะแนนให้ด้วยครับ(โดยเฉพาะคุณแจ็ค คนแรกเลย ไหว้ ) คิก คิก

Grin พี่เค้า แซวผมแหละครับท่าน 

ขอบคุณทุกความเห็นครับ   เดี่ยวตัดสินใจอีกที ครับ ไหว้

อุ๊ย หน้าแตกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:06:00 PM »

บู่เก่า

ในใจอยากได้สิบ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:11:07 PM »

ของผมก็ มี รอย ด่าง ๆ แบบ นี้
ของ พ่อตา  ป.4 เขียนไว้เลย นำจด

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:14:20 PM »

ดูแล้วไม่สบายใจ อย่ารับไว้ดีกว่าครับ ท่านกระต่ายหมายจันทร์

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์