เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 07:24:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beratta 92fs  (อ่าน 25093 ครั้ง)
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 06:22:32 PM »

ไม่มีน้า ๆ ใจดี ช่วยตอบเลยหรือครับ
ภาพไม่ขึ้น อยากเห็นภาพที่น้า ๆ ยิงกันครับ
น้า ๆ ครับ รูปการทดสอบทำไมไม่ขึ้นเลยครับ
ผมอยากเห็นบ้าง หรือเป็นที่เครื่องผมเอง
ผมก็เพิ่งได้มา(ของสวสดิการกรมการปกครอง)
ขออนุญาตเรียนถามว่า แม็คสิบห้านัด หากใส่ลูกไว้เต็มที่
ไม่ควรทิ้งไว้นานเกินกี่วันครับ
แล้วควรใส่ลูกไว้เพียงกี่นัด สำหรับการไปไหนมาไหนครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 08:16:37 AM »

ไม่มีน้า ๆ ใจดี ช่วยตอบเลยหรือครับ
ภาพไม่ขึ้น อยากเห็นภาพที่น้า ๆ ยิงกันครับ
น้า ๆ ครับ รูปการทดสอบทำไมไม่ขึ้นเลยครับ
ผมอยากเห็นบ้าง หรือเป็นที่เครื่องผมเอง
ผมก็เพิ่งได้มา(ของสวสดิการกรมการปกครอง)
ขออนุญาตเรียนถามว่า แม็คสิบห้านัด หากใส่ลูกไว้เต็มที่
ไม่ควรทิ้งไว้นานเกินกี่วันครับ
แล้วควรใส่ลูกไว้เพียงกี่นัด สำหรับการไปไหนมาไหนครับ

เรียกน้า ก็ไม่มีคนตอบซิ
รูปทดสอบคงโดนลบไปตอนปรับปรุงเวปครับ
ส่วนแม๊กสิบห้านัดผมจะใส่ไว้ซักอาทิตย์หนึ่งแล้วสลับกับอีกอันหนึ่ง
หากใส่นานก็ลดจำนวนเหลือซักสิบสองนัดครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:23:44 AM »

ขอบพระคุณน้าbigbang ขอรับ
น้า ลูกRoyal ทั้งลูกซ้อมและลูกจริง
แถววังบูรพาเขามีขายไหมขอรับ
ผมอยู่สระบุรี ไม่มีขายขอรับ
ว่าจะเข้าเมืองหลวงไปเดินหาดู แต่อยากรู้ก่อนขอรับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 07:40:57 AM »

เรียกพี่ก็พอครับ
ไม่เคยซื้อลูกกระสุนแถววังบูรพาเลยครับ ส่วนใหญ่จะซื้อในสนามยิงปืนแต่ต้องเป็นสมาชิกก่อนครับ
ลองถามเพื่อนๆในหน้าสนทนาน่าจะดีกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 02:02:17 PM »

ขออนุญาตถามต่อครับ
พอดีวันี้ผมไปธุระที่กระทรวงศึกษาฯ แต่ขี้เกียจขับรถไปแถววังบูรพา
เลยแวะไปซื้อลูก ได้ลูกบุลเล็ต(ตามภาพ)มา วื้อจากน้องปุ๋ย ที่ขาย
ซองผ้าป่าเอ้ยปืน ข้างศูนยบริการฯหน้าสนามม้านั่นแหละ
คืออยากเรียนถามท่านที่เคยลองยิงด้วยลูกยี่ห้อนี้ว่า
ขีปนวิถี,กลุ่มกระสุนและเขม่าแยะไหมครับ
เพราะอยู่สระบุรี จะไปลองที่สนามอดิศร ก้ว้าเหว่ครับ
เพราะไม่ค่อยมีคนไปใช้บริการ ว่าเสาร์อาทิตย์จะกลับ
บ้านนอกลองแถวบ่อลูกรังดู แต่อยากเรียนถามน้า ๆ ลุง ๆ ก่อน
เพราะกระบอกเก่า สมิธ M686 เจอลูกซ้อมไทยอินเตอร์อาร์ม
แช่น้ำมันล้างเป็นวันครับ ไหนจะเขม่า ไหนจะเศษตะกั่ว
ลงแซ่แรงก็เกรงเกลียวในลำกล้องจะอยู่ไม่ครบพรรษาครับ
ท่านใดเคยลองลูกบุลเล็ต ช่วยชี้แนะด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
phanup10
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:51:26 PM »

รบกวนสอบถาม ความแตกต่างระหว่าง  บาเร็ตต้า 92 FS   กับ  บาเร็ตต้า 92 Brigadire FS  ด้วยคับ  ใครพอทราบบ้าง ช่วนแนะนำหน่อย ตอบกับทาง e - mail ก็ได้ครับ  e - mail  phanu4@hotmail.com
surway
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 10:43:59 AM »

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ   ใช้92fsอยู่  มีปัญหาคือ ยิงดับเบิ้ลไม่ได้ คือเมื่อเหนี่ยวไกได้เล็กน้อยนกสับจะง้างออกประมาณ 1ซม. แล้วดังแคร็ก ไกวืด ฟรีมาสุดทาง(คือมันคล้ายกับตอนเข้าห้ามไก)แต่พอลองเอามืออีกข้างกดตรงสะพานไกที่ด้านข้างแรงๆแล้วค่อยเหนียวไกก็ยิงได้ปกติดี ในการยิงซิงเกิ้ลตอนนกง้างยิงได้โดยไม่ต้องกดสะพานไกที่ด้านข้าง อยากทราบว่าจะซ่อมยังไง  ถ้าเปลี่ยนของราคาเท่าไร  แนะนำร้านให้หน่อยนะ สุดท้ายแล้วแต่ความกรุณาจะชี้แนะขอบคุณครับ
GLOCK 21
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

เชื่อในเหตุและผล ศรัทธาในสิ่งที่เป็นความจริง

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 04:32:38 PM »

ผมก้อไม่เห็นภาพครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก
vskteam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 06:33:07 PM »

ต้องการ 9 มม.กระบอกแรกเลือกยี่ห้อไร ราคา 10 k
บี้ อิฐบล็อก
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 07:33:25 PM »

ตกใจ ตกใจ
I3I2II
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:35:36 PM »

สุดยอดครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์