เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:20:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: m 34-1 LR CTG  (อ่าน 1422 ครั้ง)
kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 10:55:15 AM »

ใช้ลูก แม็กนั่มซ้อมยิง มันส์กว่าลูกกรด แต่ ที่ 10 ม. ลูกกรดเข้าเป้ากว่า ทำไมเป็นงั้นครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:29:47 AM »

Cool...แสดงว่า คว้านโม่มาหรือเปล่าครับ...เพราะ ธรรมดา ปืน .22 LR จะเอาลูก .22 แมกนั่ม...

...ใส่ในโม่ไม่ได้ครับ...แนะนำให้เลิกใช้ลูก แมกนั่มครับ...สงสารปืน...และกระเป๋าตังครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:43:16 AM »

ผมก็คิดเช่นกันครับว่าน่าจะคว้านโม่มานะครับ...ถ้าคว้านโม่มาแล้วยิงด้วยลูกแม็กนั่มบ่อยๆปืนจะโทรมเร็วครับ  และกระเป๋าเงินอาจขาดสภาพคล่อง... Grin Grin Grin
kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:33:53 PM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ ผมจะเริ่มปฏิบัติตามคำแนะนำ ณ บัดนี้ เป็นต้นไป
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:19:09 PM »

ของคุณพ่อผมก็รุ่น 34-1 ยาว 2 นิ้ว ซื้อที่ร้านเมื่อสมัยก่อนก็คว้านโม่มาเหมือนกัน ผมเอา .22 LR ยิงปลอกจะบานคับโม่ จึงเอาไปให้ร้านสุพลเปลี่ยนโม่เป็นแบบ .22 LR ซึ่งต้องรอของแต่เป็นโม่เก่าจะครับใช้เวลานานกว่จะได้ของ ค่าโม่และค่าช่างโดนไป 5K ลองเอามายิงใช้ได้ไม่มีปัญหาแถมยิงเล่นถูกตังด้วย ไม่รู้ว่าผมคิดถูกหรือเปล่าทีเปลี่ยนโม่แต่โม่เดิมยังเก็บไว้ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 07:08:09 PM »

เท่าที่รู้ 34 มีแต่ LR
ผมว่าหากไม่เปลี่ยนโม่ คงเลิกยิงลูก แม็กมั่นไม่ได้ครับ เนื่องจากช่องมันขยายแล้ว เวลายิงด้วยลูก LR ผลคงเหมือนกับ การนำลูก LR ยิงในโม่ แม็กนั่มจริง นั่นก็คือ ไม่มีความแม่นยำ ปลอกแตก และอื่นตามมาอีก
ทางออกแรกอาจใช้ปลอก แม็กนั่ม รองลูก LR ยิง ลองค้นดูในเวปนะครับ Grin

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 05:46:00 AM »

......... Undecided ปืนดีๆ สมัยก่อนไม่น่าชอบเอาไปคว้านโม่เป็น .22 แม็กนั่มเลย.... Undecided

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: [1]
  พิมพ์