เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:18:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีให้ปืน SIG P230  (อ่าน 1879 ครั้ง)
NPI - SHOP
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 10:13:08 PM »

พอดีเพิ่งได้มาคับ เลยอยากรู้วิธีใช้ โดยระเอียดคับ

ยังมือใหม่เล่นไม่เป็นคับ

ขอผู้รู้แนะนำหน่อย
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 10:58:37 PM »

ใช้ง่ายมากครับตัวนี้ถ้าเคยปืนออโต้มาก่อน  ถ้าไม่คุ้นเคย  ขอคำปรึกษาเป็นส่วนตัวกับพี่น้องจะดีกว่า  จะไปซ้อมที่สนามไหนก็ถามพี่น้องในเวปให้เขาช่วยบอกครับ  แต่โดยทั่วๆไป  ถ้าปืนที่คุณได้มาไม่ใช่รุ่นที่มีห้ามไก ซึ่งเห็นว่าเคยเข้ามา 1 รุ่นจากปืนสั่งทำใช้ในโอลิมปิคที่โตเกียว  ปืนของคุณจะใส่ลูกได้ 7 นัด + 1 ในลำกล้อง  ไม่มีห้ามไก มีแต่คันลดนกเวลาขึ้นลำแล้ว  ซึ่งผมแนะนำให้ใช้คนลดนกนี้แทนที่จะลดนกด้วยการใช้นิ้มมือรั่งนกไว้เหนี่ยวไกแล้วก็ลดนกลงเองครับ  ปืนยังแบบ ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  คือถ้าขึ้นลำไว้และลดนก  สามารถเหนี่ยวไกยิงนัดแรกแบบดับเบิ้ลแอ็คชั่น  หลังจากนั้นปืนจะคัดปลอกและป้อนลูกใหม่อัตโนมัติ  เพราะฉะนั้นนัดต่อไปจะยิงเป็นซิงเกิ้ลแอ็คชั่น  ยิงหมดสไลด์จะค้าง  ต้องเอาแม็กเปล่าออกแล้วดึงสไลด์ถอยหลังเพื่อปล่อยสไลด์หรือ ถ้าใส่แม็กใหม่ที่มีลูกก่อนปล่อยสไลด์ก็จะป้อนลูกใหม่เข้ารังเพลิงครับ  แค่นี้เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 11:42:09 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ทยานชล
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:05:51 PM »

ลองขอให้พี่น้องในสนามสาธิตให้ดูดีไม๊ครับ ปืน+กระสุน ไม่น่าลองผิดลองถูกเองครับ พลาดพลั้งไม่คุ้มกัน 

เหล็กในคนสำคัญกว่าเหล็กในเรือ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:43:20 PM »

ลองขอให้พี่น้องในสนามสาธิตให้ดูดีไม๊ครับ ปืน+กระสุน ไม่น่าลองผิดลองถูกเองครับ พลาดพลั้งไม่คุ้มกัน 
ประจำอยู๋ รล.ทยานชลหรือครับ  อาผมเคยเป็นผู้การเรือลำนี้ที่สัตหีบ  34-35 ปีก่อน 5 5 5
phongmms
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:29:48 AM »

เพิ่มอีกนิดครับ  ควรจะเลือกลูกหน่อยนะครับ ถ้าหัวบอลควรจะเป็นยี่ห้อวินฯ  แต่หัวรูของไทยอาร์มก็ได้ 
หน้า: [1]
  พิมพ์