เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:27:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่านายสมัคร สุนทรเวช นายกรัฐมนตรีจะดำเนินการเช่นไร ในสถานการณ์พันธมิตรยึดสนามหน้าทำเนียบ  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 03:10:36 PM)
ลาออก - 31 (23.5%)
ยุบสภา - 35 (26.5%)
เฉย - 54 (40.9%)
อื่นๆ (โปรดระบุ) - 12 (9.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 127

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาออก ยุบสภา หรือเฉยๆ  (อ่าน 8513 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:17:22 AM »

คิดว่า รอคำสั่งจากคุณพ่อที่ลอนดอน และเงินส่งผ่านไอ้ห้อย
ยั่วยุให้นปกให้มีการปะทะกับพธม จนนองเลือด แล้วใช้ พรกฉุนเฉิน ครับ
เรื่องอำมหิต นาย 25 มีประวัติอยู่แล้ว

เป็นไปตามคาด
ขอเดาต่อไปว่า  ไม่สำเร็จครับ จึงต้องยุบสภาครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:45:25 PM »

ป๋มโหวต อื่่น ๆ เขาให้ระบุด้วย ป๋มอยากระบุว่า

จับกบฎเข้าคุกตามคำสั่งศาล
จัดการม้อบให้อยู่ในระเบียบ
บ้านเมืองมีขื่อมีแป เคารพกันด้วย

ระบุแล้วขะรับ

พวกจัดตั้งมาอีกแล้ว น่าเบื่อ!
ป๋ม ระบุความคิดเห็นแล้ว ก็มาว่าผม ผมก็ 1 เสียงเหมียนกันนะขะรับ

ก็ความเห็นของพวกจัดตั้งเกรียนๆน่ะสิ ก็น่าด่าไหมล่ะ สมัครใหม่เข้ามาเล่นแต่เรื่องนี้ เรื่องปืนที่เป็นจุดประสงค์ของเว็ปบอร์ดไม่เคยพูดถึง MK IV S70 ที่คุณบอกว่าเป็นอาวุธประจำตัว ผมว่าก็ก๊อบของใครมา จริงๆคุณรู้รึปล่าวว่า MK IV S70 เนี่ยมันเป็นปืนยี่ห้ออะไร ทำงานอย่างไร หน้าตาเป็นอย่างไร หึหึ แล้วก็ไม่ต้องไปค้นข้อมูลมาตอบผมนะครับ ปืนรุ่นนี้ผมรู้จักอยู่แล้ว แต่ผมเชื่อว่าคุณไม่รู้จักมันหรอก จนกระทั่งคุณเห็นกระทู้นี้ของผม แล้วไปค้นนั่นแหละ  แล้วคำพูดคำจาก็แอ๊บแบ๊ว เขากำลังรณรงค์ภาษาไทยกันอยู่โครมๆไม่เห็นหรือ ผมเป็นวัยรุ่น เพิ่งขึ้นเลข 2 ยังพยายามใช้ให้ถูกต้อง แต่คุณใช้ไม่ถูกต้องโดยจงใจนี่ ถ้าไม่ใช่ผู้ใหญ่ที่แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นานแกล้งโง่หรือจงใจกวนประสาทชาวบ้าน ก็คงเป็นเด็กแว๊น เด็กสก๊อย ไร้ค่าข้างถนนที่โดนจ้างมาป่วนเว็ปบอร์ดแห่งนี้ ถ้าสำนึกได้ ก็ลบชื่อตัวเองออกไปเสีย ถ้ายังไม่สำนึก ก็ตามใจ แต่ผมและเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกคงไม่อยากเสวนากับคนอย่างคุณอีกแล้ว พวกบัวใต้คอนกรีตเสริมเหล็กปิดด้วยแผ่นไททาเนี่ยม

กราบขออภัยสมาชิกท่านอื่น ที่ทำให้เสียบรรยากาศการสนทนาครับ ไหว้

น้องเอ๋ย...(ขอเรียกตามวัยวุฒิเถอะนะครับ เพราะผมผ่าน 29 มานานแล้ว)
ทำไมมองโลกในแง่ร้ายจังเลย ดีนะที่เราไม่ได้เห็นหน้าค่าตาคุยกัน พี่หละเสียวตอนน้องมีปืนอยู่ในมือจัง ถ้าเห็นกันตัวเป็น ๆหละก็เว้นพี่ซักคนนะครับ วาจาของน้องก้าวร้าวมาก จะเรียกใครแก่เฒ่า พวกป่วน คนโง่ บัวใต้คอนกรีต น้องไม่ละอายบ้างหรือ ตัดสินกันตามความคิดเห็นทางการเมืองเท่านั้นเอง มิน่าหละ คนไทยถึงได้ตีกันตายให้เห็นในกทม. ใจเย็น ๆหน่อยนะครับ ยังต้องเติบใหญ่ในวันข้างหน้า เดี๋ยวจะไปสะดุดอะไรเข้าซะก่อน

ส่วนเรื่องปืนของพี่ ไม่เห็นมีอะไรยุ่งยาก ไปขอนายอำเภอบอกอยากได้ .45 นิ้ว ท่านก็ออกใบอนุญาตให้ ว่างแล้วก็ลงมาเดินแถวอุณากรรณ มองดูหลายๆร้าน แล้วก็ไปลงที่โคลท์ ใจจริงก็อยากได้ Les Bear หรือไม่ก็ Kimber แต่เห็นว่าต้องจองกันนาน กิเลสมันรอไม่ไหวก็เลยสอยมาก่อน ก็เท่านั้นแหละน้องเอ๋ย

ส่วนเรื่องภาษาก็เห็นเครียด ๆ ก็เลยแอ๊บแบ๋วบ้างเผื่อช่วยคลายเครียดกันบ้าน ก็ต้องขออภัยสมาชิกท่านอื่น ๆ ครับผม

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์