เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:35:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกันหน่อยนะครับ...(แต่คงทำยาก)  (อ่าน 1321 ครั้ง)
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 06:31:30 PM »

ตามข่าว...ว่า รถเล็กจอดติดไฟแดงอยู่ดีๆ รถพ่วงเลี้ยวซ้ายมาอย่างแรง
แล้วก็...........
                    ส่วนพ่วงมันล้มก่อนครับ แล้วดึงรถตาม มีคนเสียชีวิตด้วย..
          งานนี้คุณระเบียบรัตน์มีส่วนรู้เห็นครับ..เพราะคนขับหนีตามระเบียบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:12:09 PM »

ขอแจมครับ....เรื่องนี้เกิดขึ้นที่นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุฒ ระยองครับ...NV สีแดงคนขับรอดชีวิตเพราะหมอบไปกับเบาะรถได้ทัน ส่วน Tiger ป้ายแดงเสียชีวิตทั้งพ่อ-ลูก น่าเศร้าใจ.....

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:15:59 PM »

ประมาทแท้ๆ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:18:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ที่สูญเสียด้วยครับ 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:26:14 PM »

อุบัติเหตุแบบไม่ได้ก่อขึ้นเองน่ากลัวครับ......

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:42:29 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ  ยิ่งมีภาระมาก ต้องยิ่งระวังเป็นเท่าตัว

บางโพ 5
w@tt
Hero Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:51:34 PM »

Cheesyขอบคุณท่านNoppadol ครับ Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:57:39 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้ประสพเหตุด้วยนะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:18:44 PM »

ในกรณีนี้ เกิดจากหลายสาเหตุประกอบกัน
- คนขับมือใหม่ ( ชื่อ นายคาน 10 ล้อเก่า เพิ่งได้ขับ เทเลอร์ )
- เร่งรีบ ทำเที่ยว ขับเร็ว เข้าโค้งแรง ในขณะที่มีของ นน.ประมาณ 30 ตันบนรถ
- ลักษณะของทางแยกนี้ แคบ (แยกโทรศัพย์)

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียครับ
-กระบะไทเกอร์ เสียชีวิต คาที่เกิดเหตุ ( รถใหม่เอี่ยม ดอกไม้ไหว้รถยังไม่เหี่ยว )
-เอ็นวี เสียชีวิตที่ รพ.ครับ

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:04:02 PM »

เราไม่ประมาทแต่คนอื่นประมาท น่ากลัวยิ่งกว่า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:14:35 PM »

ควบคุมอาวุธปืนกันนักทีอย่างนี้ไม่ควบคุมกันให้ดีๆ...

สงสารผู้โชคร้ายจริงๆ อย่างนี้รถต่อให้ดีแค่ไหนก็คงไม่รอด...

อยากเห็นการควบคุมการออกใบอนุญาตสำหรับรถโดยสารและรถบรรทุกอย่างเข้มงวดเสียที...เฮ้อ...:Smiley
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:44:02 PM »

เห็นภาพแล้วเสียวมาก
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:28:15 PM »

ควบคุมอาวุธปืนกันนักทีอย่างนี้ไม่ควบคุมกันให้ดีๆ...

สงสารผู้โชคร้ายจริงๆ อย่างนี้รถต่อให้ดีแค่ไหนก็คงไม่รอด...

อยากเห็นการควบคุมการออกใบอนุญาตสำหรับรถโดยสารและรถบรรทุกอย่างเข้มงวดเสียที...เฮ้อ...:Smiley
...................................เข้มทั้งหมดก็ดีขอรับไม่ว่ารถอะไรก็สร้างความเสียหายให้คนอื่นได้เหมือนกันขอรับ

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1]
  พิมพ์