เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:37:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควาย  (อ่าน 4070 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:59:25 AM »

มีอยู่วันหนึ่ง ผมลงเครื่องบินที่ภูเก็ต พอออกจากสนามบินมาได้สักครู่ สังเกตุเห็นรถทัวร์รับส่งนักท่องเที่ยว ซึ่งวิ่งอยู่เลนขวาสุด เกิดตบเข้าเลนซ้ายกระทันพร้อมทั้งมีนักท่องเที่ยว

ฝรั่งรีบวิ่งลงจากรถ ช่วงนั้นผมคิดว่าคงมีเหตุไม่ดีในรถแน่จึงรีบชิดซ้ายต่อจากรถทัวร์ โอแม่เจ้าฝรั่งที่รีบลงมาไม่ใช่อะไร เขาไม่เคยเห็นควายเลยให้รถทัวร์จอดเพื่อลงไปถ่ายรูป หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ต้องฝรั่งพี่จอย เด็กชานเมือง กทม ไป ตจว เห็นควายขอถ่ายรูปบอกไม่เคยเห็นตัวจริง ขี่ไดยิ่งชอบใจใหญ่บอกอยากเอาไปนอนด้วย ควายใจดี เป็นไปได้

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 09:39:36 AM »

มีอยู่วันหนึ่ง ผมลงเครื่องบินที่ภูเก็ต พอออกจากสนามบินมาได้สักครู่ สังเกตุเห็นรถทัวร์รับส่งนักท่องเที่ยว ซึ่งวิ่งอยู่เลนขวาสุด เกิดตบเข้าเลนซ้ายกระทันพร้อมทั้งมีนักท่องเที่ยว

ฝรั่งรีบวิ่งลงจากรถ ช่วงนั้นผมคิดว่าคงมีเหตุไม่ดีในรถแน่จึงรีบชิดซ้ายต่อจากรถทัวร์ โอแม่เจ้าฝรั่งที่รีบลงมาไม่ใช่อะไร เขาไม่เคยเห็นควายเลยให้รถทัวร์จอดเพื่อลงไปถ่ายรูป หัวเราะร่าน้ำตาริน

...คงเหมือนคนไทยไม่เคยเห็นหิมะ  ทำนองนั้น  Cheesy

...เกือบ 30 ปีก่อน  ผมเคยพาพนักงานจากอุดรไปเที่ยวทะเลภาคตะวันออก  มีบางคนเอาน้ำทะเลใส่ขวดกลับบ้านด้วย  บอกว่าจะเอาไปให้ทางบ้าน (ชิม) ดู ว่ามันเค็ม  นี่ก็ทำนองเดียวกันครับ  Smiley
เหมือนแม่ยาย น้องชายผมเลยครับ ไม่อยากบอกภาคบอกจังหวัด Grin

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 12:14:43 PM »

ผมเห็นเยอะ

ไม่ใช่ทุ่งนา มิใช่โรงฆ่าสัตว์ แต่อยู่กันชุกชุมที่ห้องราชดำเนิน

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
`aggin รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 01:00:26 PM »

รายการนี้  คุณพระช่วย  ผมก้อดูครับ   น้าแอ๊ดก้อมา   มีควายเขางามมาด้วย   บ้านผมอยู่ตจว.ยังมีทุ่งนายังมีควายตัวเป็นๆๆให้เห็น  นับว่ายังโชคดี   อีกหน่อยลูกๆๆผมโตขึ้นคงไม่ต้องพาไปดูควายในสวนสัตว์หรือในพิพิธภัณฑ์ครับ คิก คิก คิก คิก
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 03:47:57 PM »

เดี๋ยวนี้ราคาค่าตัวไม่ใช่จะถูกๆเหมือนสมัยก่อนแล้วนะครับ 10,000 บาท up(ต่อตัว) ครับใครมีควาย 1ฝูง 30-50 ตัวก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ ดูเหมือนมีก็ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดาแล้วครับ(เปรียบเหมือนผ้าขี้ริ้วห่อทองดีๆนี้เองครับ) Grin
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 01:33:37 AM »

ปลอบใจตัวเวลาโดนว่าก็ไม่น่าน้อยใจแล้ว คิก คิก คิก คิก

ชอบจังค่ะ  Wink

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:40:04 AM »

เดี๋ยวนี้ราคาค่าตัวไม่ใช่จะถูกๆเหมือนสมัยก่อนแล้วนะครับ 10,000 บาท up(ต่อตัว) ครับใครมีควาย 1ฝูง 30-50 ตัวก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ ดูเหมือนมีก็ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดาแล้วครับ(เปรียบเหมือนผ้าขี้ริ้วห่อทองดีๆนี้เองครับ) Grin

ระวังนะครับ  ทั้งกระบือ(ขออนุญาตใช้คำนี้ เพื่อนชาวอีสานจะได้อ่านสะดวกปาก) ทั้งวัว 

เวลาโดนขโมยที  ขโมยเดี๋ยวนี้ เอาสิบล้อมาขน  ต้อนขึ้นรถกันเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์