เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:13:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Modify พวงกุญแจของSider Lock  (อ่าน 4329 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 12:36:30 AM »

ยัง งง งง อยู่ Huh
รอดูต่อครับ

แห๊ะไม่มีต่อแล้วอ๊ะครับพี่ ถ้าเข้าโรงงานเมื่อไรจะทำชิ้นสำเร็จมาให้ดูครับ  Cheesy
 อย่างที่น้าโอ๊คบอกละครับซื้อ 1 เหมือนได้ 2 เพราะว่าอันที่เป็นพวงกุญแจ ลักษณะรูที่เสียบสลักยึดไกมันจะโตกว่าปกติเท่านั้นเองครับ  เพราะงั้นเราสามารถกลึงชิ้นพลาสติกมายัดเข้าไปเพื่อนำพวงกุญแจไปใช้งานได้เหมือน siderlock ปกติครับ เผื่อว่าใครอยากจะทำแล้วเอาไปแบ่งให้เพื่อนๆลองใช้กันเล่นครับ  Cheesy

ขอบคุณครับพี่

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 11:47:03 AM »

ยัง งง งง อยู่ Huh
รอดูต่อครับ

แห๊ะไม่มีต่อแล้วอ๊ะครับพี่ ถ้าเข้าโรงงานเมื่อไรจะทำชิ้นสำเร็จมาให้ดูครับ  Cheesy
 อย่างที่น้าโอ๊คบอกละครับซื้อ 1 เหมือนได้ 2 เพราะว่าอันที่เป็นพวงกุญแจ ลักษณะรูที่เสียบสลักยึดไกมันจะโตกว่าปกติเท่านั้นเองครับ  เพราะงั้นเราสามารถกลึงชิ้นพลาสติกมายัดเข้าไปเพื่อนำพวงกุญแจไปใช้งานได้เหมือน siderlock ปกติครับ เผื่อว่าใครอยากจะทำแล้วเอาไปแบ่งให้เพื่อนๆลองใช้กันเล่นครับ  Cheesy

ขอบคุณครับพี่
คิก คิก แทบครบปีถึงจะมีมาโชว์พี่อารมณ์ดีครับ  คิก คิก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=60834.0

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
D-MON โหน่ง SPD8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 01:22:50 PM »

ขอบพระคุณคุณแมวเป็นอย่างยิ่งที่ได้กรุณาดัดแปลงพวงกุญแจให้ผม ตอนนี้ก็เลยใส่กับ Glock 19 และ Glock 27 ของผมครับ

ทดลองลั่นไกแล้วนิ่มนวลดีมาก (ใช้ร่วมกับ connector 3.5 ปอนด์)  ผมส่งรูปก่อน และหลังการเปลี่ยน sider lock มาให้ชมกันครับ

อันนี้ก่อนเปลี่ยน

อันนี้หลังเปลี่ยนแล้ว
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 01:45:48 PM »

ยินดีครับพี่  Cheesy

ใครจะลองทำเล่นเองก็ได้น๊ะครับตามนี้เลย
หลายๆคนซื้อSiderlockมาแล้วก็คงจะแปลกใจว่า เค้าจะแถมพวงกุญแจsiderlockมาทำไม
เท่าที่ผมตรวจสอบดู เจ้าพวงกุญแจอันนี้ทำงานได้ดีทุกอย่างเหมือนกับของจริง จะแตกต่างก็ตรงรูสลักยึดไกเจาะมารูเบ่อเร้อเลย
ทำให้ผมคาดว่าจะเป็นเป็นของดีเฟค์(คือมีผิดพลาดนิดๆหน่อยๆ) และคงต้องการจะแถมมาเพื่อเป็นอะไหล่ด้วย
มาทดลองกันเลยครับ

1. แกะพวงกุญแจออกมาครับ

2. เศษไกล๊อดพลาสติกที่เหลือๆอยู่.....อ้าวยัดได้พอดีเล้ยยยยย

3. ซะงั้นแล้วก็จับมาตัดชิ้นให้ได้ความยาวพอดีๆ ตะไบตกแต่งขอบให้เรียบร้อย

4. เสร็จแล้วก็ทากาวช้างให้ทั่วแล้วใส่เข้าไปเลยครับ

5. ลองมาวัดดูว่ารูสลักยึดไกปกติแล้วต้องใหญ่แค่ไหน วัดมาได้ 4mm. เป๊ะ

6. เอาดอกสว่าน4mm. มาเตรียมเจาะกันเลย

7. เมื่อเจาะเสร็จลองเอาสลักยึดไกมาเสียบดูว่าคล่องตัวดีมั้ย

8. ลองทดสอบเอามาใส่สะพานไกดู
ทดลองขยับดูว่ามีติดขัดตรงไหนมั้ย ทำให้ได้รู้ว่าเมื่อใส่สะพานไกเข้าไปแล้วไกฝืดกว่าปกตินิดหน่อย
แสดงว่านี่คือดีเฟคข้อนึงของตัวพวงกุญแจ เนื้อพลาสติกด้านในเบียดสะพานไกเล็กน้อย ทำให้ฝึดเล็กน้อย (น้อยมากและผลก็คือทำให้ไกหนักขึ้นนิดหน่อยแบบไม่รู้สึก)

9. ประกอบทดลองใช้งานดู ไม่มีปัญหา ปฎิบัติปืนคล่องไม่มีรู้สึกฝืดอะไร ทำงานได้ปกติทุกอย่าง หุหุหุ

แค่นี้เราก็เหมือนซื้อ 1 ได้ 2 อันล่ะครับ hahhahah

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 02:48:16 PM »

อันนี้บรรเจิดมาก ฝีมือครับ เจ้าพ่อไอเดียวจริงๆ  เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 04:02:58 PM »

แปะ แปะ แปะ แปะ แปะ ....... ปรบมือให้หัวหน้าเมี๊ยวของผมอีกครั้งครับ ....... เก่งจริงๆ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์