เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:32:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใหญ่ที่รู้จักจะใหปืน เค้าบอกให้ไปทำเอกสารมา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 918 ครั้ง)
neoscuba
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:45:21 PM »

ผู้ใหญ่ที่รู้จัก แต่ไม่ใช่ญาติท่านจะให้ปืนมาเนื่องจากเห็นเราอยากได้ แล้วท่านก็มีหลายกระบอก เลยบอกให้ไปทำเอกสารมา แต่ไม่รู้จะติดต่อที่ไหนอย่างไรบ้าง มีหลาย ๆ คนบอกว่ามันขอยากต้องอัดฉีด ต้องเตรียมเงินประมาณเท่าไหร่ แล้วก็ใช้เอกสารอะไรบ้าง และติดต่อที่ไหนครับ รบกวนแนะนำด้วย ผมอยู่ใน กทม. ปืนเป็น 9มม. กึ่งอัตโนมัต อีกอย่างตัวเองไม่ค่อยมีเงินในบัญชีธนาคารเท่าไหร่จะมีผลไหมครับ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:18:35 AM »

ไม่เห็นต้องอัดฉีดเลยครับ ผมว่านายทะเบียนใจดีนะ ถ้าหลักฐานครบก็คงไม่เป็นปัญาหาครับ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 03:09:16 AM »

Grin เตรียมสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน เอกสารรับรองความประพฤติจากข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไป เอกสารสอบประวัติพิมพ์ลายนิ้วมือจากตำรวจ (สถานีในภูมิลำเนา) สำเนา ป.4 พร้อมสำเนาบัตรประชาชนและทะเบียนบ้านของเจ้าของเดิม พร้อมแล้วก็จูงกันไปที่วังไชยา เขียน ป.1 โดยระบุว่า "รับโอนจาก......." เสร็จแล้วรอรับ ป.3 ได้ ป.3 แล้วก็นำ ป.4 เดิมไปตัดยอดทำ ป.4 ใหม่ เสร็จสิ้นขั้นตอน เสียเงิน 506 บาท (ค่าน้ำมัน 20 ลิตรเอง Undecided) ครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์