เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:47:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 แปลงร่างเป็น ป.4 นานจัง ถือว่าเป็นปกติหรือไม่  (อ่าน 2235 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 01:18:25 PM »

ถ้าหมายถึงหาดใหญ่ เท่าที่รู้จากเพื่อนเขาบอกว่าที่นี่ออก ป.3 ยากและไม่รับใต้โต๊ะด้วย ได้ ป.3 มาแบบนี้ก็ถือว่าเก่งมากแล้ว ป.3 ก็ใช้แทน ป.4 ได้ไม่มีปัญหา

วันก่อนภรรยาผมไปสอบถามจะขอ ป.3 ซื้อปืนอัดลม เจ้าหน้าที่ผู้หญิงวัยกลางคนบอกว่า ตอนนี้ต้องรอให้ข้าราชการและทหารก่อน(แค่อัดลมเนี่ยน๊ะ)  นี่ผมกะว่าจะย้ายปืนกลับหาดใหญ่เกือบสิบกระบอก รวมไรเฟิลด้วย สงสัยว่าจะตกใจกันทั้งอำเภอหรือเปล่าเนี่ย  ตกใจ  ตกใจ

ขออนุญาตอ้างคำพูดเวลาทางอำเภอยึกยักนะครับ  Wink

บางโพ 5
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 01:40:58 PM »

ถ้าหมายถึงหาดใหญ่ เท่าที่รู้จากเพื่อนเขาบอกว่าที่นี่ออก ป.3 ยากและไม่รับใต้โต๊ะด้วย ได้ ป.3 มาแบบนี้ก็ถือว่าเก่งมากแล้ว ป.3 ก็ใช้แทน ป.4 ได้ไม่มีปัญหา

วันก่อนภรรยาผมไปสอบถามจะขอ ป.3 ซื้อปืนอัดลม เจ้าหน้าที่ผู้หญิงวัยกลางคนบอกว่า ตอนนี้ต้องรอให้ข้าราชการและทหารก่อน(แค่อัดลมเนี่ยน๊ะ)  นี่ผมกะว่าจะย้ายปืนกลับหาดใหญ่เกือบสิบกระบอก รวมไรเฟิลด้วย สงสัยว่าจะตกใจกันทั้งอำเภอหรือเปล่าเนี่ย  ตกใจ  ตกใจ

ขออนุญาตอ้างคำพูดเวลาทางอำเภอยึกยักนะครับ  Wink

ได้เลยทหารโจ  จริงๆแล้วนายโจแค่ยื่นบัตรประจำตัวที่ระบุสังกัด ก็คงได้รับความสะดวกทันทีแล้ว ไม่ต้องมายุ่งยากอย่างคนทั่วๆไปแบบผมหรอก อิอิ  Grin  Shocked
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 05:34:32 PM »

ถ้าหมายถึงหาดใหญ่ เท่าที่รู้จากเพื่อนเขาบอกว่าที่นี่ออก ป.3 ยากและไม่รับใต้โต๊ะด้วย ได้ ป.3 มาแบบนี้ก็ถือว่าเก่งมากแล้ว

... ป.3 ที่นี่ออกยากจริง ๆ (ยกเว้นช่วงก่อนเลือกตั้ง) และโดนสะกัดตั้งแต่ป. 1 แล้วครับ ... เหตุผลที่คอย ป.4 นาน น่าจะเป็นที่มี ป. 4 ค้างอยู่เป็นจำนวนมาก เขาต้องค่อยทะยอยออกตามปกติ (สาเหตุเกิดจากอะไรนั้น เธอคงไม่กล้าบอกครับ) ถ้ารอตามคิวปกติก็คงเป็น 4-5 เดือนอย่างที่เธอบอกนั่นแหละครับ ... รอได้รอไปก่อนเถอะครับ ดีกว่าไม่ได้เลย..... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 05:33:58 AM »

Grin รอนานแบบนี้ถ่ายสำเนา ป.3 และสำเนาใบคู่มือทะเบียน (ที่ทางร้านให้มาสำหรับไปยื่นทำ ป.4) ไว้หรือเปล่าครับ Grin
 Grin ถึงขั้นตอนนี้แล้ว ถึงจะรอนานก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะถือว่าได้รับอนุญาตแล้ว Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์