เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:21:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จักรภพ เพ็ญแข เธอกลับมาแล้วกับช่อง 11 ในรายการ เส้นทางสู่ทำเนียบขาว  (อ่าน 5076 ครั้ง)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:45:58 PM »

"คนมีการศึกษาที่ดี ใช่ว่าจะเป็นคนดี" คุณ จักรภพ เพ็ญแข เองก็เป็นเช่นนั้น (ความคิดผมเองครับ) ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าผู้ที่มีหน้าที่ดูแลในเรื่องนี้ ว่าทำไมถึงปล่อยให้สุนัข 3 ตัว ออกมาเห่าหอนอยู่ได้ (ขออภัยถ้าใช้คำไม่สุภาพครับ ผมความรู้น้อยด้อยการศึกษาครับ) เดี้ยวนี้นักการเมืองบ้านเราชอบพูดเรื่องการเมื่อง การเลือกตั้งในประเทศ สหรัฐอเมริกา "ผมขออนุญาตคิดดังๆสักหน่อยครับ คุณนักการเมืองครับ คุณอย่าได้ไปเปรียบกับเขาเลยครับ(สหรัฐอเมริกา) เพราะว่าพวกคุณยังไม่มีความละอายต่อปาบ พวกคุณยังเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนและพวกพ้องมากกว่าประโยชน์ของประเทศชาติ" ผมอยากให้คุณนักการทั้งหลาย มองย้อนกับไปดูสิ่งที่พวกคุณกระทำต่อประเทศชาติ มองด้วยหัวใจของคนที่รักประเทศชาติ ว่าสิ่งที่พวกคุณได้กระทำนั้น"ดีหรื่อเลว" แล้วบอกตัวเองก่อนตายว่า คุณได้ทำความดีอะไรให้กับประเทศชาติ ที่มีบุณคุณกับพวกคุณบ้าง คุณอาจจะโกหกคนอื่นได้ แต่คุณโกหกตัวเองไม่ได้ ถึงพยายามบอกคนอื่นตลอดเวลาว่า สิ่งที่ทำไปนั้น ทำด้วยความรักประเทศชาติ ผมขออนุญาตบอกคุณนักการเมืองว่า ทำไมประชาชนคนเดินดินกินข้าวแกง ด้อยการศึกษาอย่างผม รับไม่ได้กับสิ่งที่พวกคุณและเจ้านายของคุณได้กระทำลงไป

ได้อ่านความเห็นของ Mr T ในหลายๆกระทู้ ขอแสดงความนับถือครับ(แม้อาจจะไม่ได้เห็นด้วยทั้งหมด)

ขออนุญาต +1 ครับ
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:15:10 PM »

ผมขอแสดงความนับถือ คุณ deore XT เช่นกันครับ ผมเองก็นับถือเพื่อนสมาชิกทุกท่านเช่นกัน (แม้ในหลายความเห็นของเพื่อนสมาชิกผมเองก็ไม่เห็นด้วยทั้งหมดเช่นกัน) แต่ผมเองก็มิอาจก้าวล่วงไปตัดสินว่า "ความคิดของท่านใดถูถหรื่อไม่ถูถ" ผมเพียงแต่แสดงความคิดเห็น "ส่วนตัว" เท่าที่ปัญญาอ้นน้อยนิดของผมจะคิดได้และสามารถแสดงออกได้ ผมเองคิดว่าการแสดงความคิดเห็นโดยบริสุทธ์ใจ "ไม่ก้าวล่วงผู้อื่นและอยู่ในกรอบอ้นดีงาม" เพื่อนสมาชิกก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ทุกท่าน ผมยังเชื่อว่า"ความคิดเห็นสามารถแตกต่างได้แต่ไม่ควรแตกแยก นี่คือประชาธิปไตยครับ"

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์