เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:23:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงเข็ม Wolff กับ สไตเออร์  (อ่าน 2199 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 04:41:19 PM »

สปริงดึงไก กับสปริงดันเข็ม มันคนละตัว

ท่าน boub@GUN@STEYR M9A1 กำลังบอกว่า อยากลองเปลี่ยนสปริงดันเข็ม เผื่อว่าไกจะเบาลง ... ไม่ผิดตำรา

ครับผมไม่เปลียนแล้วครับ  แต่ขอต่อนิดน่ะครับ คือถ้าเปลียนอาจเกิดปัญหาได้เช่นสปริงไม่มีแรงตีจานกระสุนเพียงพอทำให้ไม่ลั่นจุดนี้ที่เค้าเรียกกันว่าเพี้ยนผมเข้าใจถูกไหมครับ

ผมคิดว่าท่านเข้าใจถูกแล้วครับ ... คงไม่ถึงกับเรียกว่าเพี้ยน แต่การใช้อะไหล่แต่งเพื่อการแข่งขัน กับปืนที่ต้องฝากชีวิตไว้นั้น ไม่สมควร ... ผู้ใหญ่จึงแนะนำว่าไม่ควรเปลี่ยน

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:17:29 AM »

เมื่อวันเสาร์ ได้ยิง Steyr M9-A1 ของรุ่นน้อง.........ที่ผ่านหลัก 500 นัดแล้ว

ไกราบเรียบและเบากว่าเดิมเยอะ

แม่นอีกต่างหาก............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:51:51 PM »

สปริงดึงไก กับสปริงดันเข็ม มันคนละตัว

ท่าน boub@GUN@STEYR M9A1 กำลังบอกว่า อยากลองเปลี่ยนสปริงดันเข็ม เผื่อว่าไกจะเบาลง ... ไม่ผิดตำรา

ครับผมไม่เปลียนแล้วครับ  แต่ขอต่อนิดน่ะครับ คือถ้าเปลียนอาจเกิดปัญหาได้เช่นสปริงไม่มีแรงตีจานกระสุนเพียงพอทำให้ไม่ลั่นจุดนี้ที่เค้าเรียกกันว่าเพี้ยนผมเข้าใจถูกไหมครับ

ผมคิดว่าท่านเข้าใจถูกแล้วครับ ... คงไม่ถึงกับเรียกว่าเพี้ยน แต่การใช้อะไหล่แต่งเพื่อการแข่งขัน กับปืนที่ต้องฝากชีวิตไว้นั้น ไม่สมควร ... ผู้ใหญ่จึงแนะนำว่าไม่ควรเปลี่ยน

จะเอาอย่างผมก็ได้นะครับ ใช้ปืนในสภาพเดิม บำรุงรักษาเท่าที่จำเป็น ฝึกยิงเป็นระยะๆ
ผมคิดว่าสภาพเดิมๆ คงไว้ใจได้ที่สุดแล้ว อย่าไปแต่งมันเลย ปรับตัวเราให้เข้ากับปืนดีกว่าครับ
ใช้งานให้ถูกประเภท ปืนต่อสู้ ก็ไว้ต่อสู้   ถ้าอยากปั้น X ซื้อกระบอกใหม่ดีกว่าครับ แต่งให้สบั้นหั่นแหลกไปเลย
ตามที่ใจต้องการ
ด้วยความห่วยใยครับ...คนบ้านเดียวกัน

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:00:59 PM »

เมื่อวันเสาร์ ได้ยิง Steyr M9-A1 ของรุ่นน้อง.........ที่ผ่านหลัก 500 นัดแล้ว

ไกราบเรียบและเบากว่าเดิมเยอะ

แม่นอีกต่างหาก............

ผู้การครับบอกหน้อยครับ เวลากดไกจะยิงใช้ไหมครับ นี้พูดถึงยิงแห้งก้อนน่ะครับกดยิงแล้วศูนย์หน้าสะบัดเล็กน้อยครับ ผมกำปืนแน่นแล้วครับ เวลายิงจริงเลยออกซ้ายนิดๆครับแต่อยู่ในวง9ถ้าเป็นเป้าที่ไม่มีรูปXอยู่ในวงกลาง
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:02:21 PM »

จะเอาอย่างผมก็ได้นะครับ ใช้ปืนในสภาพเดิม บำรุงรักษาเท่าที่จำเป็น ฝึกยิงเป็นระยะๆ
ผมคิดว่าสภาพเดิมๆ คงไว้ใจได้ที่สุดแล้ว อย่าไปแต่งมันเลย ปรับตัวเราให้เข้ากับปืนดีกว่าครับ
ใช้งานให้ถูกประเภท ปืนต่อสู้ ก็ไว้ต่อสู้   ถ้าอยากปั้น X ซื้อกระบอกใหม่ดีกว่าครับ แต่งให้สบั้นหั่นแหลกไปเลย
ตามที่ใจต้องการ
ด้วยความห่วยใยครับ...คนบ้านเดียวกัน

ขอบคุณครับ ต้อนนี้ผมแค่เอาจารบีถูตรงหน้าเซียร์ และที่เข็ม ก็นิ่มแล้วครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์