เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:18:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ข่าว]ส.ส.พปช.ส่งหนังสือถึงนายกฯ ให้ปลด ผบ.ทบ.  (อ่าน 2484 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:58:07 AM »

สำหรับผม  ผมว่ามันก็เหมือนตอน ทรท.ถูกยุบครับ  พอ ทรท.ถูกยุบ พรรค พปช.เกิด ส.ส.และกรรมการมาจากทรท.  วันนี้ พปช.ถูกยุบ  พรรคเพื่อไทยก็มารออยู่แล้วครับ  เหมือน เหล้าเก่าในขวดใหม่ครับ เศร้า เศร้า

จะว่าไปก็อดคิดแบบนี้ไม่ได้เหมือนกันครับ  เศร้า

ตะกวดตัวเดิม ลอกคราบใหม่ ต่างหาก

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:02:17 AM »

สำหรับผม  ผมว่ามันก็เหมือนตอน ทรท.ถูกยุบครับ  พอ ทรท.ถูกยุบ พรรค พปช.เกิด ส.ส.และกรรมการมาจากทรท.  วันนี้ พปช.ถูกยุบ  พรรคเพื่อไทยก็มารออยู่แล้วครับ  เหมือน เหล้าเก่าในขวดใหม่ครับ เศร้า เศร้า

ป่านนี้ฝ่ายนั้นเขาคงเขียนคำวินิจฉัยคดียุบพรรคเพื่อไทยเอาไว้เรียบร้อยแล้วละครับ

ที่ท่านพาดพิงถึงนี่คือกระบวนการยุติธรรมของประเทศไทยนะครับ

ผมนั่งอ่านความเห็นของท่านมา เห็นท่านแขวะคนโน้นกระแนะกระแหนคนนี้ผมว่ามันก็พอรับได้
เพราะเป็นการวิจารณ์ตัวบุคคล ต่างคนต่างความคิด ต่างวิจารณ์กันไป ใครไม่เห็นด้วยก็ถกกันไป
ถกกันมา เถียงกันได้

แต่กระบวนการศาลนั้นคือที่พึ่งสูงสุดของประชาชน ถ้าท่านเข้าใจระบอบการปกครองของไทยอย่างถ่องแท้
ท่านจะต้องทราบว่าความสำคัญของศาลสถิตย์ยุติธรรมคืออะไรและมีระบบระเบียบขั้นตอนอย่างไร การแสดงความ
เห็นเช่นนี้ เป็นที่น่ารังเกียจเป็นอย่างยิ่งครับ ขอให้ท่านพิจารณาตัวเองด้วย

ด้วยความเคารพครับ

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์