เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:19:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรมิงตัน 870 ที่ยิงลูกขนาด 3.5 นิ้วได้  (อ่าน 2347 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:10:10 AM »

ครับ...ผมและเพื่อนก็ซื้อปืนที่รังเพลิงรองรับ 3.5 นิ้ว เช่นกัน
 ไม่ได้มีเหตุผลว่า มันจะหาซื้อลูกยากหรือจะซื้อไปยิง 3.5 นิ้วตลอด แต่ชอบความยาวของลำกล้องและรุ่นของมัน และราคาก็เหนือกว่ากันไม่มาก จึงตัดสินใจเลือก 870 แบบ 28นิ้ว รังเพลิง 3.5นิ้ว เราอยู่ต่างจังหวัดชายป่าชายเขาชอบยาวๆ อีกอย่างรังเพลิง 3.5 นิ้ว สามารถยิงได้หลากหลายขนาดดี อนาคตใช้ 3.5 นิ้วมากขึ้น  ก็ใช้ได้ ถ้าไม่นิยมก็ยังใช้แบบปกติได้ ลำกล้อง 20-28 นิ้ว สำหรับกลุ่มผมถือว่าไม่แตกต่างกันมากนัก จะในบ้าน นอกบ้าน เข้าป่า ได้เหมือนกัน บางคนบอก 28 นิ้วเกะกะเวลาเข้าป่า กลุ่มผมประมาณ 10 กระบอก ล่ากระรอก กระต่าย ยันหมูป่า ก็มีแต่ 24 นิ้วขึ้นทั้งนั้นครับ  แต่ไม่เคยแข่งขันเชิงกีฬากันสักที

ขอย้ำเป็นความคิดเห็นของชนกลุ่มเล็กๆที่นิยม ใหญ่ๆ ยาวๆ ครับ
TAWARAK
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:57:36 PM »

ครับ...ผมและเพื่อนก็ซื้อปืนที่รังเพลิงรองรับ 3.5 นิ้ว เช่นกัน
 ไม่ได้มีเหตุผลว่า มันจะหาซื้อลูกยากหรือจะซื้อไปยิง 3.5 นิ้วตลอด แต่ชอบความยาวของลำกล้องและรุ่นของมัน และราคาก็เหนือกว่ากันไม่มาก จึงตัดสินใจเลือก 870 แบบ 28นิ้ว รังเพลิง 3.5นิ้ว เราอยู่ต่างจังหวัดชายป่าชายเขาชอบยาวๆ อีกอย่างรังเพลิง 3.5 นิ้ว สามารถยิงได้หลากหลายขนาดดี อนาคตใช้ 3.5 นิ้วมากขึ้น  ก็ใช้ได้ ถ้าไม่นิยมก็ยังใช้แบบปกติได้ ลำกล้อง 20-28 นิ้ว สำหรับกลุ่มผมถือว่าไม่แตกต่างกันมากนัก จะในบ้าน นอกบ้าน เข้าป่า ได้เหมือนกัน บางคนบอก 28 นิ้วเกะกะเวลาเข้าป่า กลุ่มผมประมาณ 10 กระบอก ล่ากระรอก กระต่าย ยันหมูป่า ก็มีแต่ 24 นิ้วขึ้นทั้งนั้นครับ  แต่ไม่เคยแข่งขันเชิงกีฬากันสักที

ขอย้ำเป็นความคิดเห็นของชนกลุ่มเล็กๆที่นิยม ใหญ่ๆ ยาวๆ ครับ
   ผมคิดแบบคุณ NOK  ครับ และอีกอย่างคิดว่าคงจะมีกระบอกเดียว สำหรับปืนลูกซอง แต่ที่ ท่านหนวดหิน  และท่านผณิศวร ว่ามาก็ชวนให้คิดเหมือนกัน  อยากได้ข้อมูลมาก ๆ  ครับ  ร้านไหนที่มี รวมทั้งราคาด้วย ขอข้อมูลด้วยครับ  แบบว่าจะไปรับปืนสั้น จาก สป.มท.แล้ว็จะเอาลูกซองกลับมาด้วย  ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะ  ขอให้มีความสุขในปีใหม่ที่จะมาถึงนี้นะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:28:35 PM »

บ้านป่า  โอกาสได้ใช้ มีแยะ   ยาว ๆ ได้เปรียบทุกอย่าง ในระยะไกล

ในเมือง  สั้น ๆ คล่องตัวกว่า  หยิบใช้ง่าย

มีตัวเลือก ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก  ก็เอาที่มันเผื่อไว้

ไม่ได้ใช้ ก็ไม่เสียหาย   ถ้ามีโอกาสได้ใช้ ก็ถือว่า ใช้ประโยชน์ คุ้มค่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์