เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:16:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิยามรัก  (อ่าน 2257 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:14:49 PM »

น้าดา หวานจัง.. Grin Grin Grin

ลอกเขามาครับพี่ สาวส่งให้ ด่าหรือชมก็ไม่รู้ อิอิ
เคยมีสาวส่งให้เหมือนกันครับ
แล้วเธอก็จากเราไปหาคนอื่น...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทั้งๆที่ผมก็มีเค้าคนเดียว สงสัยเป็นเพราะผมไม่เคยลองคบใครมาก่อนมั้ง เลยทำตัวไม่ถูก Cry Cry

เหมือนกันเลยครับ แต่คนส่งไม่ใช่คนนั้น คนไหนจำไม่ได้ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:30:31 PM »

เหมือนกันเลยครับ แต่คนส่งไม่ใช่คนนั้น คนไหนจำไม่ได้ อิอิ
สงสัยมีหลายคนมากกก  เยาะเย้ย
 ไหว้
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:34:51 PM »

สงสัยมีหลายคนมากกก  เยาะเย้ย
 ไหว้

หายไปจนนับไม่ถ้วนครับ อิอิ เลยต้องอยู่คนเดียว

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:42:41 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รัก.......... แท้..เป็น..................ตำนาน
รัก.......... สิ้นลมปราน..เป็น.......บทประพันธ์

รัก.......... ไม่แปรผัน..เป็น.........นิยาย
รัก.......... จนวันตาย..เป็น.........นิทาน

รัก.......... ตลอดกาล..เป็น.........ละคร
รัก.......... อยู่ทุกตอน..เป็น.........ละครน้ำเน่า

รัก.......... ไม่เคยเก่า..เป็น.........จริงช่วงแรก
รัก.......... ในความแปลก..เป็น....คำฮิต

รัก.......... ด้วยชีวิต..เป็น...........ลิเก
รัก.......... ไม่โลเล..เป็น.............ความฝัน

รัก.......... เธอนิรันด์..เป็น..........ชื่อเพลง
รัก.......... นะตัวเอง..เป็น...........เด็กอมมือ

รัก.......... ซื่อสัตย์..เป็น.............คำลวง
รัก.......... หมดทรวง..เป็น..........คำติดปาก

รัก.......... เธอมาก..เป็น.............คำฮอต
รัก.......... เดียวตลอด..เป็น........ไปไม่ได้!!!!! 

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เป็นจริงนะว่าไหมครับ

คิดถึงห้องแคมฟร๊อกครับ.........อ๊บ อ๊บ คิก คิก

ห้องเปิดใหม่แล้วครับพี่เสือ แต่ไม่ครึกครื้นเหมือนเดิมครับกำลังปรับปรุงอยู่ครับ

เปิดแล้วบอกกล่าวกันด้วย...... พี่เล็ก ยังอยู่ไหม ?

และพี่จะเข้าไปเยี่ยมชมได้อย่างไรครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 10:46:31 PM »

รัก.......... แท้..เป็น..................ตำนาน
รัก.......... สิ้นลมปราน..เป็น.......บทประพันธ์

รัก.......... ไม่แปรผัน..เป็น.........นิยาย
รัก.......... จนวันตาย..เป็น.........นิทาน

รัก.......... ตลอดกาล..เป็น.........ละคร
รัก.......... อยู่ทุกตอน..เป็น.........ละครน้ำเน่า

รัก.......... ไม่เคยเก่า..เป็น.........จริงช่วงแรก
รัก.......... ในความแปลก..เป็น....คำฮิต

รัก.......... ด้วยชีวิต..เป็น...........ลิเก
รัก.......... ไม่โลเล..เป็น.............ความฝัน

รัก.......... เธอนิรันด์..เป็น..........ชื่อเพลง
รัก.......... นะตัวเอง..เป็น...........เด็กอมมือ

รัก.......... ซื่อสัตย์..เป็น.............คำลวง
รัก.......... หมดทรวง..เป็น..........คำติดปาก

รัก.......... เธอมาก..เป็น.............คำฮอต
รัก.......... เดียวตลอด..เป็น........ไปไม่ได้!!!!! 

เป็นจริงนะว่าไหมครับ

คิดถึงห้องแคมฟร๊อกครับ.........อ๊บ อ๊บ คิก คิก

ห้องเปิดใหม่แล้วครับพี่เสือ แต่ไม่ครึกครื้นเหมือนเดิมครับกำลังปรับปรุงอยู่ครับ

เปิดแล้วบอกกล่าวกันด้วย...... พี่เล็ก ยังอยู่ไหม ?

และพี่จะเข้าไปเยี่ยมชมได้อย่างไรครับ?

พี่เล็กเปิดห้องเองแล้วครับพี่เสือ ห้องคาราโอเกะครับ

ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:39:12 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:38:55 PM »

มีความรักแล้วชุ่มช่ำหัวใจครับ   Cheesy
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:13:35 PM »

นิยามรักที่พูดมาผิดหมดครับ นิยามคำว่ารักมีไว้แล้วดังนี้ครับ เห็นคนให้คำนิยามแล้วเถียงไม่ออกแน่ครับ  Cheesy

ฎีกาตัดสินเกี่ยวกับปัญหาข้อกฎหมาย
คดีแดงที่ 6083/2546
พนักงานอัยการ สำนักงานอัยการสูงสุด โจทก์
นางสุดา ปรัชญาภัทร โจทก์ร่วม
นายเสริม สาครราษฎร์ จำเลย

ที่โจทก์ร่วมฎีกาว่า จำเลยควรได้รับโทษประหารชีวิต ศาลล่างทั้งสองไม่ควรลดโทษให้จำเลยเพราะคดีไม่มีเหตุบรรเทาโทษนั้นล้วนเป็นฎีกาในปัญหาข้อเท็จจริงทั้งสิ้น จึงต้องห้ามมิให้โจทก์ร่วมฎีกาตามบทบัญญัติแห่งกฎหมายดังกล่าว

ส่วนที่จำเลยฎีกาว่า จำเลยถูกผู้ตายข่มเหงจิตใจอย่างร้ายแรงด้วยเหตุอันไม่เป็นธรรม เพราะจำเลยกับผู้ตายมีความสัมพันธ์ฉันคนรัก แต่ผู้ตายต้องการเลิกความสัมพันธ์กับจำเลยไปมีรักกับผู้ชายคนใหม่ จำเลยจึงบันดาลโทสะฆ่าผู้ตายนั้น

เห็นว่า
"ความรักเป็นสิ่งที่เกิดจากใจไม่อาจบังคับกันได้ ความรักที่แท้จริงคือความปรารถนาดีต่อคนที่ตนรัก ความยินดีที่คนที่ตนรักมีความสุข การให้อภัยเมื่อคนที่ตนรักทำผิด และการเสียสละความสุขของตนเพื่อความสุขของคนที่ตนรัก
จำเลยปรารถนาจะยึดครองผู้ตายเพื่อความสุขของจำเลยเอง เมื่อไม่สมหวังจำเลยก็ฆ่าผู้ตาย เป็นความคิดและการกระทำที่เห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้ของจำเลยโดยฝ่ายเดียว มิได้คำนึงถึงจิตใจและความรู้สึกของผู้ตาย หาใช่ความรักไม่ ทั้งเป็นความเห็นผิดที่เป็นอันตรายต่อสังคมอย่างยิ่ง" 

ดังนี้ แม้จะฟังข้อเท็จจริงตามที่จำเลยฎีกาก็ถือไม่ได้ว่าจำเลยถูกผู้ตายข่มเหงอย่างร้ายแรงด้วยเหตุอันไม่เป็นธรรม กรณีไม่มีเหตุจะลงโทษจำเลยน้อยกว่าที่กฎหมายกำหนดไว้

ด้วยเหตุดังกล่าวนี้ ศาลจึงพิพากษาลงโทษจำคุกจำเลยตลอดชีวิต

เครดิตกระทู้จากเว็บพันทิป ห้องรัชดาครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7242727/V7242727.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 03:20:53 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:01:45 PM »

นาย ต้น งิ้ว เข้าข่ายไหนครับ Grin

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:15:35 PM »

นาย ต้น งิ้ว เข้าข่ายไหนครับ Grin

ร้อยเวรสาวสวยยังไม่ยื่นฟ้องเลยยังรอดอยู่ครับ อิอิ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์