เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมูครับ  (อ่าน 7238 ครั้ง)
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 07:27:22 AM »

เสียใจด้วยครับ

หายไวไวครับ

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:39:51 AM »

ปืนไม่ใช่คำตอบสุดท้ายในการป้องกันตัว  การป้องกันที่ดีคือสติและความเตรียมพร้อม
ไม่เข้าไปอยู่ในสถาณการณืแบบนั้น  มีการเตรียมพร้อมรับเหตุการณ์เสมอ  หลีกเลี่ยงทุก
วิถีทางยกเว้นจะหลบไม่ได้จริงๆ  เพราะหลายคนคิดว่ามีปืนแล้วจะปลอดภัย  จริงๆ
อาจเป็นดาบ 2 คม  ปืนเราเองกลับมาทำร้ายเราเองได้  เพราะไม่มีการเตรียมพร้อมเมื่อโดนแย่ง
หรือพกโดยชล่าใจไปในเหตุการณ์เสี่ยงกับภัย  แต่ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:27:01 PM »

ปืนไม่ใช่คำตอบสุดท้ายในการป้องกันตัว  การป้องกันที่ดีคือสติและความเตรียมพร้อม
ไม่เข้าไปอยู่ในสถาณการณืแบบนั้น  มีการเตรียมพร้อมรับเหตุการณ์เสมอ  หลีกเลี่ยงทุก
วิถีทางยกเว้นจะหลบไม่ได้จริงๆ  เพราะหลายคนคิดว่ามีปืนแล้วจะปลอดภัย  จริงๆ
อาจเป็นดาบ 2 คม  ปืนเราเองกลับมาทำร้ายเราเองได้  เพราะไม่มีการเตรียมพร้อมเมื่อโดนแย่ง
หรือพกโดยชล่าใจไปในเหตุการณ์เสี่ยงกับภัย  แต่ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เห็นด้วยครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:17:43 PM »

เห็นด้วยครับ ถึงมีก็ไม่ทันใช้ครับถ้าเป็นเหตุการณ์แบบนี้ รุมนี้ตั้งหลักยากมากครับ เคยละครับ พอพกบ่อยโดนครับ คุณพี่ท่านจับเราอีกครับทั้งๆที่รู้ถ้าเราต้องการให้ช่วยก็ช่วยไม่ทันอยู่ดีครับ แต่เข้าใจกฏหมายบ้านเมืองครับ เค้าต้องปาล์มไว้ก่อน ยังไงขอให้หายเร็วนะครับ ยังไงฝากพี่ๆตำรวจปราบพวกเลวนี่ให้หมดเลยนะครับ ผมชอบคำคมของท่านสมาชิกท่านนึงที่เขียนไว้ ว่า พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้ ประมาณนี้ครับ เลือกเอาจะเอาแบบไหน ยังไงสู้ๆครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 02:19:59 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ    เศร้า
เรื่องปืนลองไปทำเรื่องป.1 ที่อำเภอดูครับ พร้อมให้เหตุผล เตรียมหลักฐานให้ครบ
นายทะเบียนน่าจะเข้าใจครับ ปืนที่ราคาไม่แพง ก็เป็นเดี่ยวลูกซองครับ ไม่ถึงหมื่นบาท
ถัดมาเป็นลูกซองปั๊ม 5 นัด เรมิงตัน 870 สองหมื่นกว่าบาท ถัดมาเป็นปืนสั้นครับ แล้วแต่งบประมาณ  เยี่ยม

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
TEP1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 05:22:54 PM »

เสียใจด้วยนะครับ  ทีหลังโดนทีเดียวนอนยาวเลยครับถ้าคิดว่าสู้ไม่ได้ ฝึกมวยไทยครับ ผมรับรองว่า 2/1 รับรองไม่มีปัญหาครับ การป้องกันตัวด้วยปืนยากที่จะพ้นผิดและสร้างความโกรธแค้นเพิ่มขึ้นไปอีก แต่ถ้าจะทำต้องทำใจยอมที่จะพบกับความยุ่งยากอีกหลายขั้นตอน  (ล่อในที่ลับๆหน่อย) พยายามหลีกเลี่ยงคนพาล เข้าหาคนที่ใหญ่กว่า เพื่อขอความคุ้มครองครับผม ขอบคุณที่ออกมาวิจารณ์คนพวกนี้
 แบร่ เยี่ยม ไหว้ บู่ Huh
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 10:23:35 AM »

ผมอาจจะมองไม่เหมือนท่านอื่นนะครับ  แต่คิดบางไหมว่าเหตุที่เกิด เกิดเพราะเราดำเนินชีวิตด้วยความประมาท  ดึกขนาดนั้น เปลี่ยวก็เปลี่ยว  ความเสี่ยงย่อมมีครับ หลายๆๆคนมักคิดว่าสิ่งเหล่านี้มันคงไม่เกิดกับตน  แต่ส่วนใหญ่เหตุการ์ณเหล่านี้ก้มักจะเกิดกับคนที่คิดว่ามันจะไม่เกิดละครับ  ต่อให้พกปืนถ้าประมาทค่าก็เท่ากันครับดีมะดีโดนปืนตัวเองยิงตัวเองอีก    หรือต่อให้ยิงต่อสู้ได้ เกิดโจรตายก็โดนหลายกระทง ทั้งพกพาอาวุธปืนในทางสาธารณะโดยที่ไม่มีใบอนุญาติ   เพราะถ้าพกแบบนำพาไม่ใส่ลูกจะพกเพื่ออะไร ??  ทางที่ดีคือกันไว้ดีกว่าแก้นะครับ  Wink Wink Wink  ผู้ที่กระทำย่อมเตรียมตัวมาดีกว่าเหยื่อครับ  ฉะนั้นโอกาศชนะเราค่อนข้างน้อย  ยังไงไปหาคุณหมอตรวจด้วยนะครับว่ามีกระทบกระเทือนตรงไหนบ้าง  ขอให้หายไวๆๆนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:47:11 PM »

ผมมีข้อแนะนำอีกอย่าง เท้าครับโกยสิบตีนหมาเลย ระวังไม่ให้ถูกปิดทางหนีก็พอ ศักดิ์ศรี พับเก็บไว้ก่อน ค่อยมาเอาคืนวันหลัง ขำก๊าก หนีคือสุดยอดกลยุทธ์ เยาะเย้ย

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์