เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:29:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ karh T9 ครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)
rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 09:41:11 PM »

karh T9 น่าใช้ไหมครับ  ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึง  เทียบกับยี่ห้ออื่นที่มีมิติขนาดตัวปืนใกล้เคียงกันเป็นอย่างไรบ้างครับ

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 10:09:06 PM »

karh T9 น่าใช้ไหมครับ ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึง เทียบกับยี่ห้ออื่นที่มีมิติขนาดตัวปืนใกล้เคียงกันเป็นอย่างไรบ้างครับ

สำหรับผมเองผมว่า..สวย เป็นแสตนเลส ศูนย์ก็เรืองแสง  ไม่เคยพก นอกจากไปสนาม  เพื่อนผมบอกว่าเป็นกล็อกเหล็ก..  Grin   ข้อมูลอย่างอื่น ลึก ๆ เกี่ยวกับปืนไม่ค่อยทราบครับ กำลังศึกษา สะสมความรู้จากเวปนี้แหล่ะครับ  ซุ่มอ่านมาได้ 2 ปีแล้วครับ  แต่ว่าระยะหลังนี้ไม่ค่อยเห็นร้านไหนสั่งเข้ามาขาย ส่วนใหญ่จะเห็น mk, mp  ครับ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 12:02:36 AM »

ยังไม่เคยจับตัวจริงเลยคับ...:Smiley
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 05:29:15 AM »

T9 เป็นหนึ่งในปืนไม่กี่กระบอกที่ผมทดสอบแล้วจำได้ติดตาว่าแม่นมากๆ ครับ
ตัวอื่นที่จำได้ เช่น สมิธฯ ชอร์ตตี้ 9,  สตาร์ .45 ออโตฯ เป็นต้น  ตัวหลังนี้ที่จำได้เพราะปืนมันคลอนก็อกๆ แก็กๆ แต่ยิงดีผิดคาดมาก  อีกตัวหนึ่งคือ P9 คอมแพ็ค (ปืนทานโฟ ขายในยี่ห้อสปริงฟีลด์)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
rome
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:15:16 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์ ผณิศวร ขอเรียนถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบปฏิบัติการและความปลอดภัยด้วยครับ

ความรู้....ความชำนาญ.....เกิดจากการเรียนรู้และฝึกฝน.....
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:23:48 AM »

ที่ว่าเป็น "กล็อก เหล็ก" นั่นใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ  จุดระเบิดระบบเดียวกัน  ต่างกันที่ไกของคาห์นั้นไม่ได้ดึงเข็มโดยตรง  แต่มีตัวหมุนถ่ายแรงเพิ่มมาอีกตัว  ไกลากยาวหน่อยแต่เรียบดีครับ  จุดประสงค์ของคนออกแบบมุ่งให้ได้ปืนบาง พกง่าย  ตัว T9 นี่ใหญ่สุดในตระกูลคาห์แล้วครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: [1]
  พิมพ์