เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 06:27:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของเด็ก  (อ่าน 2938 ครั้ง)
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:08:33 PM »

สงสัยอยู่แล้วว่าเป็ดผมหายไปไหน
อ้างมาจากที่นี่ครับ
กระเซ้าเล่นไม่ได้คิดอะไร

ลิงกัง...จังโก้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 07:29:25 PM »

เจ้าของกระทู้หายไปเลย อย่าเพิ่งท้อครับถ้าอยากได้ความรู้จริง ๆ พี่ ๆ น้า ๆ ใจดีทุกคนครับ ไหว้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:49:39 PM »

อิิอิอิ  ยกให้เห็นเข้ามาหาอยู่ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:15:04 AM »

จขกท อยู่อยุธยา หรือป่าวเนี่ย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
จอมโจรขโมยเป็ด
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:30:01 AM »

ผมอยู่นนทบุรีครับ
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:36:29 AM »

ขอบคุณทุกครับที่ให้ความรู้
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:18:35 AM »

มันเอารูปลงยังไงเหรอครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 06:47:54 AM »

ถอดด้ามกระบอกที่แตกออก ดูว่าด้านหลังด้าม บริเวณส่วนล่างเป็นเหลี่ยม หรือ มล ครับ แล้วนำมาโพสลักษณะในบอร์ด

หรือ เปิดลูกโม่ออก ดูที่โครงด้านในใต้ลำกล้องครับ จะมีเลขโมเดลและ " - " อยู่ นำเลขตัวนี้มาโพสครับ

คำตอบจะได้เป็น ราวบัด หรือ สแควบัด แล้วนำไปบอกกับทางร้านครับ เพื่อที่จะหาด้ามให้ตรงรุ่นครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:11:22 AM »

รูปด้ามแบบ สแควร์บัด ครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:27:28 AM »

พอดีตาผมมี .357 อยู่ 2กระบอก คับ มันมี กระบอก นึงมันเป็นด้ามไม้แล้วด้ามมันแตกอะอยากจะทราบว่ามันเปลี่ยนได้มั้ยอะ

เดียวลงรูปให้ดูวันหลังนะครับ
ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ  Wink
พยัญชนะตัวไหนที่ผิดครับ

ถ้าอยากทราบก็จะชี้ให้ดูครับ   Wink 

คับ
คับ
ความหมาย

ว. มีขนาดไม่พอดีกัน ทําให้แน่น ตึง หรือ ฝืด สวมหรือใส่ได้โดยยาก เช่น เสื้อคับ หมวกคับ แหวนคับ, ตรงข้ามกับ หลวม. ก. มีลักษณะหรือปริมาณเกินพอดี เช่น จระเข้คับคลอง ลิ้นคับปาก ฝูงคนคับถนน เสียงคับบ้าน ข้าวคับหม้อ.

ครับ
ครับ
ความหมาย

[คฺรับ] ว. คํารับหรือคําลงท้ายอย่างสุภาพที่ผู้ชายใช้.

แล้วก็เรื่องภาษาที่ใช้ เป็นภาษาวัยรุ่น ครับ  โดยเฉพาะคำว่า อะ  ไม่พบคำว่า อะ ในหมวดการค้นหาของรวมความรู้ (พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 07:29:04 AM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:07:13 AM »

พอดีตาผมมี .357 อยู่ 2กระบอก คับ มันมี กระบอก นึงมันเป็นด้ามไม้แล้วด้ามมันแตกอะอยากจะทราบว่ามันเปลี่ยนได้มั้ยอะ

เดียวลงรูปให้ดูวันหลังนะครับ
ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ  Wink
พยัญชนะตัวไหนที่ผิดครับ

ถ้าอยากทราบก็จะชี้ให้ดูครับ   Wink 

คับ
คับ
ความหมาย

ว. มีขนาดไม่พอดีกัน ทําให้แน่น ตึง หรือ ฝืด สวมหรือใส่ได้โดยยาก เช่น เสื้อคับ หมวกคับ แหวนคับ, ตรงข้ามกับ หลวม. ก. มีลักษณะหรือปริมาณเกินพอดี เช่น จระเข้คับคลอง ลิ้นคับปาก ฝูงคนคับถนน เสียงคับบ้าน ข้าวคับหม้อ.

ครับ
ครับ
ความหมาย

[คฺรับ] ว. คํารับหรือคําลงท้ายอย่างสุภาพที่ผู้ชายใช้.

แล้วก็เรื่องภาษาที่ใช้ เป็นภาษาวัยรุ่น ครับ  โดยเฉพาะคำว่า อะ  ไม่พบคำว่า อะ ในหมวดการค้นหาของรวมความรู้ (พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน)

[/quote
ขอบคุณครับ พี่ทุกท่านที่ช่วยเตือนน้อง
ผมเป็นสมช.ได้ไม่นาน แ่ต่ผมครับตลอด
บางครั้งคำพูดที่ดี ทำให้ชวนน่าฟัง ใช่ไหมครับ
ส่งไปเป็น ทหารเกณฑ์สักสองปี กลับามอีกครั้ง "ครับ ครับผม" ทั้งวันแล...

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 04:55:37 PM »

ขอบคุณทุกครับที่ให้ความรู้
ออกทะเลแล้ว..น้องใหม่.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์