เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:31:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขำแนะนำกับ IPSC ด้วยครับ  (อ่าน 3859 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:11:27 AM »

ผมเคยช่วยจัดครั้งเดียว รอบเดียวเอง เรียก Combat Shooting วันอาทิตย์ ไม่ใช่ IPSC ด้วย ตอนนี้สนามคงเป็นคนดำเนินการเอง  Grin Grin Grin (ผมไม่เกี่ยวนะจ๊ะ)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:22:03 AM »

ถามพี่ๆนะครับไม่เห็นใครพูดถึง เอา 92 fs ไปลงสนามบ้างเลยไม่ทราบว่าใครเคยใช้แล้วผลออกมาเป็นไงบ้างหมายถึงผลการยิง ความถนัดหรือขอดีข้อเสียของรุ่นนี้ คือผมมี 92 fs อยู่นะครับแค่กระบอกเดียวกว่าจะได้มาก็แย่แล้วครับเห็นพี่พูดถึงปืนกระบอกเป็นแสนๆ ไม่ไหวครับ  ขอความรู้ด้วยครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:26:19 AM »

คุยครับกระทู้นี้ไง http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,7184.0.html

ว่างๆคุณ pod-17 ลองเอาปืนยิงกลุ่มมาโชว์กันบ้างครับ อยากเห็นอีก

เบเร็ตต้าก็แข่งได้ครับ ปืนอะไรก็แข่ง IPSC ได้ถ้าลูกขนาดหน้าตัดไม่ต่ำหว่า 9MM มี Division ให้ลงแน่นอน

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:29:28 AM »

ถามพี่ๆนะครับไม่เห็นใครพูดถึง เอา 92 fs ไปลงสนามบ้างเลยไม่ทราบว่าใครเคยใช้แล้วผลออกมาเป็นไงบ้างหมายถึงผลการยิง ความถนัดหรือขอดีข้อเสียของรุ่นนี้ คือผมมี 92 fs อยู่นะครับแค่กระบอกเดียวกว่าจะได้มาก็แย่แล้วครับเห็นพี่พูดถึงปืนกระบอกเป็นแสนๆ ไม่ไหวครับ ขอความรู้ด้วยครับ

อย่าสงสัยปืนตัวเองครับ ปืนทุกกระบอกมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ แล้วแต่วัตถุประสงค์ในการสร้างครับ ถ้าแค่นี้สงสัยแล้วจะใช้งานได้อย่างไรละครับ

POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:35:18 AM »

เข้าไปอ่านแล้วครับแต่ไม่ค่อยตรงกับประเด็นที่ถามนะครับคืออยากรู้ว่าแต่งอะไรบ้างคือที่เรียกว่าปืนซิ่งนะครับอยากเห็นผู้ยิงลองแล้วมีความประทับใจหรือเปล่า

สวนกลุ่มกระสุนนั้นไม่อยากโชว์ครับเพราะหารูไม่คบตามจำนวนลูกที่ยิงไปนะครับ อาย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 11:43:38 AM »

กระทู้นี้เกี่ยวกับ IPSC หากจะหาปืน เบเร็ตต้าแต่งซิ่งเพื่อแข่ง IPSC อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับเพราะไม่ค่อยเห็นเขาเอาไว้แต่งแข่ง ปืนเบเร็ตต้าถ้าจะแข่งทั่วโลกเขานิยมนำแข่งรุ่น Production ที่ต้องเป็นปืนเดิมๆห้ามแต่งปืนครับ

ลองเอามายิงแข่ง IPSC ดูนะครับจะได้รู้ประสิทธิภาพของปืนว่าขณะทำงานเร็วๆที่สุด หนักที่สุด อย่างต่อเนื่อง เท่าที่เจ้าของเองจะควบคุมปืนได้ มันทำงานให้เราได้ดีแค่ไหน ทนแค่ไหน จุดไหนมันจะหลวมคลอนบ้าง จุดไหนต้องแก้ แล้วจะมั่นใจในการใช้ปืนกระบอกนั้นขึ้นเยอะครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 12:32:09 PM »

92fs ลงแข่งแบบใช้ปืนดิบ ๆ เดิม ๆ ก็ได้ครับ....... ไม่ต้องซิ่ง เดี๋ยวโดนจับ อิ อิ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 01:03:25 PM »

Production Division กับ  Revolver Division  คงใกล้เคียงกับการใช้ปืนต่อสู้กับชีวิตจริงที่สุดมั้งเพราะใช้ปืนพกเดิมๆ ไม่มีการแต่ง

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์