เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ M51 สามารถเปลี่ยนใช้ลูกโม่.22LR ได้ไหม  (อ่าน 1833 ครั้ง)
TT0074
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 03:07:40 PM »

ผมได้ สมิธ 51 มา ก็เลยสงสัยว่า สามารถเปลี่ยนใช้ลูกโม่.22LR ได้ไหม ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:13:45 PM »

ถ้าหาโม่ มาเปลี่ยนได้

จังหวะในการล็อคตีนผีตรงลำกล้องเดิม ก็ยิงได้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 04:28:33 PM »

เคยเห็นแต่ .๒๒ แอลอาร์ขวนขวายไปคว้านโม่เพื่อยิงแม๊กนั่มกัน

อันที่จริงเอาลูกแอลอาร์มายิงในโมเดล ๕๑ ได้แต่คงปลอกแตกคับโม่ และบ่อยครั้งเข้า อาจเป็นอันตรายได้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:06:19 PM »

ลุงปู ก็ดาย...........
แม๊กนั่ม มันแพงนี่นา
ถ้าเป็นรุ่นใหม่ ๆ ยังเทปลอกได้ง่ายครับ
ถ้าเป็นรุ่นเก่า  มักจะคับโม่ แตกปะปราย

ของ ลุงปู  เท ง่าย หรือ ว่า แตก ครับ............  ฟิ้ว...................

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:43:27 PM »

จังหวะในการล็อคตีนผีตรงลำกล้องเดิม ก็ยิงได้ครับ

หาปืนใหม่ง่ายกว่าครับ 
กลึงปลอกใส่ก็ไม่ได้ ขนาดมันต่างกันนิดเดียว เคยอ่านเจอว่ามีคนเอาโม่ .๓๒ มากลึงปลอกใส่ยิงได้ครับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 06:59:46 PM »

หาปืนใหม่ง่ายกว่าครับ 
กลึงปลอกใส่ก็ไม่ได้ ขนาดมันต่างกันนิดเดียว เคยอ่านเจอว่ามีคนเอาโม่ .๓๒ มากลึงปลอกใส่ยิงได้ครับ

ได้ครับ แต่โม่ .32 เปล่าๆจะหาจากไหนได้ล่ะครับ Grin

ของผมบังเอิญที่มี M31 อยู่แล้วครับ เลยถอดโม่มาใช้ได้ครับ

เอาปลอก 22 แมกนั่มนั่นแหละครับทำปลอกรองรังเพลิงแล้วใส่ 22 แอลอาร์ยิงได้ครับ

ขยันทำหน่อยก็แล้วกันครับ มันแตกบ่อยครับ

Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์