เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:22:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: mitree_pao หวัดดีครับ  (อ่าน 855 ครั้ง)
mitree_pao
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 07:42:27 PM »

สวัสดีครับ...ผมมีปํญหาเกี่ยวกับปื่นCZ97Bครับผมได้ทำการบรรจุและลดนกลงเวลายิ่งแบบดับเบิลซิงเกิลแล้วทำไมมันติดทุกครั้งเลยละครับมันมีปัญหากับปืนหรือปล่าวครับ..กรุณาตอบหน่อยนะครับ....จากนักรบภาคใต้ครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:06:10 PM »

สวัสดีครับ...ผมมีปํญหาเกี่ยวกับปื่นCZ97Bครับผมได้ทำการบรรจุและลดนกลงเวลายิ่งแบบดับเบิลซิงเกิลแล้วทำไมมันติดทุกครั้งเลยละครับมันมีปัญหากับปืนหรือปล่าวครับ..กรุณาตอบหน่อยนะครับ....จากนักรบภาคใต้ครับ

อ่านแล้วงงครับ Cry Cry
ยิงดับเบิ้ลซิงเกิ้ล...แล้วตกลงยิงดับเบิ้ลหรือซิงเกิ้ลครับ คิก คิก คิก คิก
แล้วมันติด...อะไรติดหรือติดอะไรครับ คิก คิก คิก คิก
อย่าประหยัดข้อมูลครับ ไปหาหมอบอกหมอว่าผมป่วย...แล้วหมอจะรักษาอะไรดีครับ ปวดหัว ปวดท้อง ปวดเท้า ปวดริดสีดวง คิก คิก คิก คิก
ตั้งคำถามใหม่นะครับ เพื่อนๆจะได้มาช่วยตอบ นี่เขาอ่านแล้วไม่ตอบเพราะไม่รู้จะตอบอะไรกันครับ เศร้า คิก คิก

mitree_pao
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:51:01 PM »

หวัดดีครับคือว่าผมใช้ปืนcz97ฺฺฺBครับ คือว่าผมสงสัยนะครับเกี่ยวกับระบบการทำงานนะครับว่าทำไมเวลาที่ผมทำการสไลลูกเข้ารังเพลิงแล้วทำการลดนกลงเวลายิงแบบฉับพลันถึงได้ติดขัดทุกครั้งเลยครับโดยเฉพาะนักแรกเสมอครับ(ผมทำการลดนกแบบลดลงไปแนบกับตัวปืนนะครับ)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:23:53 PM »

นัดแรกยิงไปแล้ว มีอาการติดขัดอย่างไรครับ   อธิบายอาการติดขัดมาด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:28:40 PM »

นัดแรกยิงไปแล้ว มีอาการติดขัดอย่างไรครับ   อธิบายอาการติดขัดมาด้วย

คนใช้ 97B มาตอบแล้วครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
mitree_pao
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 12:55:23 PM »

คือว่ายิงแล้วปลอกได้ออกจากรังเพลิงครับแต่ที่ติดขัดคือลูกที่2ไม่เข้าไปในรังเพลิงครับมันไปติดที่รางและบางลูกหัวก็ยุบเข้าไปในปลอกด้วยครับแต่ที่แปลกคือว่าเวลาที่ทำการสไลแบบจับสไลลูกกระสุนที่อยู่ในแมกกาซีนมันก็เข้าไปในรังเพลิงอย่างปกติและต่อเนื่องครับและที่แปลกคือว่าเวลาที่ผมลองยิงที่สนามยิงปืนต้องแขวนคันรั้งแล้วปล่อยลูกเลือนไปและทำการยิงเลยก็ไม่ติดขัดครับยิงได้แบบหมดแม็กเลยครับมันจะเกี่ยวกับระบบการทำงานของCZ97Bหรือปล่าวครับเพราะที่ผมเลือกใช้รุ่นนี้นะครับเพราะมันเป็นระบบดับเบิลซิงเกิลนะครับช่วยตอบหน่อยนะครับ
mitree_pao
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:45:40 PM »

และอีกอย่างละครับคือว่าที่ผมยิงติดทุกครั้งนะครับคือผมได้สไลลูกแรกเข้ารังเพลิงครับและลดนกลงเวลาก็ยกนกขึ้นจนสุดและเหนี่ยวไกครับเหตุที่ติดขัดคือลูกที่2ไม่เข้ารังเพลิงครับโดยที่ลูกแรกยิงได้ครับและปลอกดีดออกด้วยแต่ลูก2กลับไม่เข้าครับเหมือนมันไปติดที่รางนะครับแต่ที่แปลกคือเวลาที่ยกขึ้นยิ่งแบบสไลด้วยมือแล้วเหนี่ยวไกกลับยิงได้ต่อเนื่องครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์