เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:26:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามไหนตั้งมาก่อน...  (อ่าน 1187 ครั้ง)
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 02:02:48 PM »

ขอเรียนถามท่านสมาชิกครับว่า
ระหว่างสนามยิงปืน ศรภ. กับ สนาม รด. อันไหนตั้งขึ้นมาก่อนกันครับ
และใน กรุงเทพฯ นี้สนามไหนเกิดขึ้นเป็นสนามแรก  ไหว้
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 03:11:49 PM »

ไม่แน่ใจครับบ้านผมอยู่รามอินทราใก้ล้ สนาม ศรภ. แต่หัดยิงปืนครั้งแรกที่สนาม รด. ครับ Smiley
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 04:08:42 PM »

สมัย ม.ศ.4-5 ไปนอนบ้านเพื่อนใน ศรภ. บ่อยๆ
ยังไม่เห็นมีสนามยิงปืนเลย(หรือผมไม่เห็นก็ไม่ทราบ)
แต่ตอนนั้น ร.ด.มีแล้วครับ
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 09:53:12 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:17:55 PM »

1. สนามยิงปืนกรมตำรวจ วังสุนันทา  ที่ตั้งสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทยยุคก่อตั้ง
2. สนามยิงปืนกรมการรักษาดินแดน สวนเจ้าเชษฐ์
3. สนามยิงปืนหัวหมากของการกีฬาแห่งชาติ ที่ตั้งสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทยในปัจจุบัน
4. สนามยิงปืน ศรภ. รามอินทรา  เมื่อสร้างใหม่ๆ ติดรอกระบบสากลเหมือนหัวหมาก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:22:26 PM »

ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:53:49 AM »

อาจารย์ครับ แล้วสนามราชนาวีบางนา ที่ทีมงาน อวป.ไปทดสอบปืนนั้น ตั้งมานานหรือยังครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:22:31 AM »

สมัยผมยิงปืนอยู่จุฬา เคยมาซื้อกระสุนอัดลมและแข่งที่สนามราชนาวีครับ   อายุสนามอย่างน้อยก็ต้องสามสิบกว่าปี

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:15:20 AM »

ถ้าจำไม่ผิด ที่จุฬาฯกับเกษตรฯมีสนามยิงปืนลม..เดี๋ยวนี้คงไม่มีแล้วมั้งครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 11:40:30 AM »

สมัยผมยิงปืนอยู่จุฬา เคยมาซื้อกระสุนอัดลมและแข่งที่สนามราชนาวีครับ   อายุสนามอย่างน้อยก็ต้องสามสิบกว่าปี
ขอบคุณอาจารย์ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์