เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:36:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนรัก 6 บาท (ป3)  (อ่าน 5925 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 06:52:16 AM »

ใบใหม่ที่จะขอยังไม่รู้ว่าจะเสียเท่าไรครับ....ไม่ 5 ก็ 6 บาทครับ

miracle_legent
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 11:51:10 AM »

เข้าใจถูกแล้วครับ เตรียมเอกสารไปให้ครบครับ

กระบอกแรกก็ขอไม่ยากหรอกครับ
ขอโทษครับ ขอรบกวนพี่ๆทุกๆท่านเลยครับ ผมอายุ 18 อยากซื้อ  cz452 ปืนยาว ซักกระบอกครับ จะให้พ่อเป็นคนซื้อครับเป็นชื่อของพ่อไปก่อนแล้วอายุครบจะให้พ่อโอนให้ครับ ผมไม่ทราบเลยว่าต้องเริ่มต้นอย่างไรครับ ผมอยู่ที่ จังหวัดนนทบุรี ครับ ไม่ได้มาแกล้งถามนะครับแต่ลองอ่านกระทู้เก่าๆแล้วไม่รู้เรื่องจริงๆครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนดีช่วยผมทีนะครับพี่ๆ เดี๋ยว พรบ. ฉุกเฉินยกเลิกซักพักผมก็จะไปซื้อแล้วครับ

ไหว้   ไหว้   ไหว้

ที่อำเภอบางใหญ่ นนทบุรี ครับ 2000 บาท เขาไม่เรียกค่าธรรมเนียม แต่เรียกว่า ค่าบำรุงอำเภอ สงสัย มท. ไม่เคยให้ งป. บำรุงอำเภอ เลยต้องเก็บค่า ป.3 เพิ่มจากชาวบ้าน

แต่ตอนผมขอไม่เสียสักบาท เพราะเจ๊หน้าห้องแกโมโหจนลมออกหู จนลืมเก็บผม 6 บาท เพราะผมใส่ซะไม่มีเหลือไอ้ค่าบำรุงอำเภอนี้แหล่ะ ไม่เสียตังค์อย่างนี้เข้าชมรมได้ไหมครับ

ผมอยู่อำเภอเมือง ครับ ผมอ่านมาครับไม่รู้ว่าเข้าใจถูกมั้ย

1 เขียน ป.1 ที่ สถานีอำเภอ
2 ได้ ป.3 จากการเขียน ป.1
3 นำ ป.3 ไปที่ร้านปืนและจัดการซื้อ
4. นำปืนมาที่ อำเภออีกครั้ง และจะได้ใบ ป.4

ถูกต้องหรือเปล่าครับ

กรณีอย่างพ่อผมท่านไม่เคยซื้อปืนครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวมั้ยว่าเป็นกระบอกแรกจะขอ ป.3 ยาก <<<<

พ่อผมทำงานบริษัทส่วนตัวครับ ต้องเตรียมเอกสารใดบ้างครับ เท่าที่ทราบมี บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน อยู่มาแล้วเกิน 6 เดือน และยังมีอะไรที่ต้องเตรียมไปใช้อีกบ้างครับ รบกวนด้วยครับ
chatkpi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:30:56 AM »

ผมขอ ป 3 ขนาด .22 ไว้ประมาน 2 เดื่อนแล้วตอนยืนเอกสารเขาไห้เซนต์ชื่ออย่างเดียวสงสัยจะโดนดอง
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์