เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การขอ ป.3 กรณี ซ้ำขนาด ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1468 ครั้ง)
Huaphan
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 06:06:54 PM »

ทราบว่าต้องกรอกแบบฟอร์มเพิ่ม
ต้องใช้เหตุผมว่าอย่างไรครับ
ผมมี 9 มม. อยู่แล้วครับ จะซื้ออีกหนึ่งกระบอกครับ  ขอบพระคุณครับ ไหว้
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:35:34 AM »

ที่ใช้ประจำ (เพราะขอซ้ำบ่อยๆ)
1.อ้างข้อเด่นของปืนกระบอกใหม่(กรณีซื้อใหม่)เทียบกับปืนเก่าที่มีอยู่ (ประเภทเจ๋งกว่า ดีกว่า แม่นกว่า และแพงกว่า)
2.เป็นการรับโอนจากญาติ / เพื่อน (ไม่จำเป็นต้องนามสกุลเดียวกัน) กรณีนี้ใช้สำหรับซื้อปืนมือสอง
3.กระบอกเดิมกำลังจะขายหรือจะยกให้..... เลยต้องซื้อกระบอกใหม่

หมายเหตุ เราหยิบยกเป็นข้ออ้างได้เยอะแยะครับ จนท.เขาไม่ซีเรียสเรื่องพวกนี้หรอกครับ เอาแค่มีเหตุผลอ้างตามระเบียบเท่านั้นครับ (กรณีนี้เฉพาะวังไชยานะครับ ส่วนตจว.รู้สึกว่าจะแล้วแต่อารมณ์ท่านนายทะเบียนท้องที่นะครับ)   
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 05:23:21 PM »

นึกอะไรได้ก็ใส่เข้าไปครับ...

ระบบปฏิบัติการต่างกัน...

ขนาดต่างกัน...

ความจุต่างกัน...

ความแม่นยำสูงกว่า...

ปล.ผมเคยใช้มาแล้วทั้งนั้นครับ...คิก คิก
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 06:57:13 PM »

นึกอะไรได้ก็ใส่เข้าไปครับ...

ระบบปฏิบัติการต่างกัน...

ขนาดต่างกัน...

ความจุต่างกัน...

ความแม่นยำสูงกว่า...

ปล.ผมเคยใช้มาแล้วทั้งนั้นครับ...คิก คิก

ตามคำแนะนำของคุณหมอฯ ครับ  Grin
เท่าที่ศึกษามาพบว่าหลาย ๆ ท่านแนะนำให้ขอเป็นการกีฬาครับ  คิก คิก เลี่ยงบาลีไปซะอย่างนั้น  Grin
ตัวผมเองก็คิดหาทางออกให้ตัวเองเหมือนกัน มี Glock 26 แต่จะหา Glock 17 มาเพิ่ม กลัวนายฯ ติงว่านโยบายสั้น 1 ยาว 1
และไม่ให้ซ้ำขนาด ผมเลยเตรียมทางออกไว้ 2 ทางครับ
ทางออกที่ 1. ใช้บัตรสมาชิกตลอดชีพของสนามยิงปืนขอเพื่อการกีฬา
ทางออกที่ 2. ให้ภรรยาซื้อ Glock 17 เพิ่มเพราะคนละคน/คนละกระบอกด้วย  คิก คิก เวลาไปสนามซ้อมกลัวเรื่องทะเบียนก็ชวน
                    ภรรยาและลูกขึ้นรถไปด้วยโดยใช้อาหารอร่อย ๆ เป็นค่าเสียเวลาครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 07:01:03 PM โดย กระต่ายป่า » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์