เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:32:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขอ ป3 .45 เองเพื่อการกีฬาแล้วไม่ได้ จะขอเองอีกครั้งได้ไหมครับ  (อ่าน 1402 ครั้ง)
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:10:36 PM »

ผมอยู่ อ.เมือง จ.นนทบุรี มีคำถามดังนี้ครับ
1. ถ้าขอ ป3 .45 เองเพื่อการกีฬาแล้วไม่ได้ จะขอเองอีกครั้งได้ไหมครับ
2. ถ้าขอ ป3 .45 เองเพื่อการกีฬาแล้วไม่ได้ ไปซื้อปืนที่ร้านแล้วให้ร้านขายปืนขอให้โดยต้องเสียตังค์8000-10000ได้หรือไม่ครับ
3. ผมเคยได้ยินว่าถ้าขอแล้วไม่ได้ ก็จะขอไม่ได้อีกเลยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ

ไหว้
pp2005
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:12:29 PM »

ถ้าหลักฐานครบ คุณสมบัติครบ ยังไงก็ต้องได้ครับ ถ้าไม่ได้ ต้องร้องเรียนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:39:42 PM »

ผมอยู่ อ.เมือง จ.นนทบุรี มีคำถามดังนี้ครับ
1. ถ้าขอ ป3 .45 เองเพื่อการกีฬาแล้วไม่ได้ จะขอเองอีกครั้งได้ไหมครับ
2. ถ้าขอ ป3 .45 เองเพื่อการกีฬาแล้วไม่ได้ ไปซื้อปืนที่ร้านแล้วให้ร้านขายปืนขอให้โดยต้องเสียตังค์8000-10000ได้หรือไม่ครับ
3. ผมเคยได้ยินว่าถ้าขอแล้วไม่ได้ ก็จะขอไม่ได้อีกเลยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ

ไหว้
     ตอบแบบรวมๆเลยนะครับ ยังไม่เคยเจอกรณีนี้ครับ คุณสมบัติครบ เอกสารครบ ไม่เคยเจอที่ไหน
กล้าปฏิเสธไม่ออกป.3 ให้ครับ โดยเฉพาะการมีหนังสือรับรองการเป็นสมาชิกของสนามยิงปืน นำ
ไปยื่นพร้อมเอกสารอื่นๆ ขอย้ำนะครับว่าเอกสารครบ
     นายทะเบียนท่านมีจิตวิทยาสูงครับ หากใครทำตามพรบ.อาวุธปืน เตรียมเอกสารให้ครบและพร้อม
ที่จะตอบคำถาม และมีความรู้เกี่ยวกับพรบ.อาวุธปืนพอสมควร ยังไงก็ต้องได้แน่ๆ
     หากท่านยังดึงดันปฏิเสธ ก็ให้ทำหนังสือปฏิเสธเรื่องเหตุผลที่ไม่อนุญาต แล้วบอกว่าจะนำไปฟ้อง
ศาลปกครอง เท่านั้นแหละครับ ท่านต้องรู้ว่างานเข้าแล้ว ยกเว้นแต่ท่านอาจมีประวัติ (ถึงแม้จะเล็กน้อย)
อาจเป็นข้ออ้างของนายทะเบียนได้ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:47:37 PM »

ไหว้
     ตอบแบบรวมๆเลยนะครับ ยังไม่เคยเจอกรณีนี้ครับ คุณสมบัติครบ เอกสารครบ ไม่เคยเจอที่ไหน
กล้าปฏิเสธไม่ออกป.3 ให้ครับ โดยเฉพาะการมีหนังสือรับรองการเป็นสมาชิกของสนามยิงปืน นำ
ไปยื่นพร้อมเอกสารอื่นๆ ขอย้ำนะครับว่าเอกสารครบ
     นายทะเบียนท่านมีจิตวิทยาสูงครับ หากใครทำตามพรบ.อาวุธปืน เตรียมเอกสารให้ครบและพร้อม
ที่จะตอบคำถาม และมีความรู้เกี่ยวกับพรบ.อาวุธปืนพอสมควร ยังไงก็ต้องได้แน่ๆ
     หากท่านยังดึงดันปฏิเสธ ก็ให้ทำหนังสือปฏิเสธเรื่องเหตุผลที่ไม่อนุญาต แล้วบอกว่าจะนำไปฟ้อง
ศาลปกครอง เท่านั้นแหละครับ ท่านต้องรู้ว่างานเข้าแล้ว ยกเว้นแต่ท่านอาจมีประวัติ (ถึงแม้จะเล็กน้อย)
อาจเป็นข้ออ้างของนายทะเบียนได้ครับ
ถ้าขอเองต้องใช้เวลารอนานใช่ไหมครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:55:06 PM »

นายทะเบียนแจ้งให้ทราบหรือเปล่าครับ...ว่าทําไมไม่ให้...มีเหตุผลอะไร

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:50:12 PM »

ไหว้
ถ้าขอเองต้องใช้เวลารอนานใช่ไหมครับ
   หากเอกสารครบทุกอย่างแล้ว ไม่ควรจะนานเกินสองเดือนนะครับ เพราะของผมหลังจากที่เอกสารครบ
ประมาณหนึ่งอาทิตย์เองครับ และของอีกหลายๆท่านที่โพสต์ในกระทู้หัวข้อลักษณะนี้ ก็ไม่เกินหนึ่งเดือน
ครับ หากเนิ่นนานไป อาจจะไม่ได้ปืนที่หมายตาไว้ ยกเว้นแต่วางเงินจองไว้แล้ว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1]
  พิมพ์